กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หวัดดีครับ วันนี้ขอขุดเอารูปเก่ามาโพสต์ไปก่อนนะครับ  

ตอนหัดใช่กล้องSLR ตัวแรก สิ่งที่ผมถ่ายครั้งแรกไม่ใช่วัดนะครับบบบ หุหุหุ

แต่เป็นดอกไม้ กะ แมลง   

วันนี้เลยขุดเอารูปเก่ามาให้ดูว่า ตอนถ่ายใหม่ๆๆจะมีสภาพหน้าตาเป็นไง

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รูปชุดนี้ เป็นการรวบรวม งานที่ถ่ายช่วงแรก ฝีมืออาจจะยังไม่ดี ต้องของอภัย เพราะ ตอนนั้นไม่รู้จริงเรื่องการถ่ายภาพต้องมีอะไรบ้าง

ตอนที่ซื้อกล้องมารู้แต่ว่าจะเอาไว้ถ่ายรูปเท่านั้น

เมื่อก่อนไม่รู้อะไรเลย ทั้งเรื่ององค์ประกอบภาพทั้งเทคนิกการถ่าย ยิ่งหลังดำ ยิ่งไม่รู้จัก  5555

รูปนี้ใช่ เลนส์ 70-300 ซิกม่า ถ่ายภาพอาจจะหลุดโพกัสไปบ้าง แต่ได้ฉากหลังที่เนียน สีหวานๆๆมาแทน  

ที่หลุดโหกัสนั้นก็เพราะ เป็นเลนส์มือหมุน แบบ ตาไม่ดียังยังกล้าใช่มือหมุนอีก

ขอเตือนไว้เลย ใครตาไม่ดีจริงอย่างได้ใช่เชียว ไม่งั้นภาพจะเป็นแบบนี้

ช่วงแรกของการถ่ายรูปผมเข้าสวนแยะมากเข้ามันทุกสวนที่รู้จัก  ไปตั้งแต่ สวนรถไฟ ยัน สวนหลวงฯ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ดูดอกไม้ก็สวยเพลินตาดี

เอาแมลงปอมาฝาก  ถ่ายด้วย ซิกม่า มือหมุน

หลังเกือบดำ ก็ทำได้   

กลับไปยังรายบอร์ด