กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วิวที่ผมเล่าว่าน่าจอดถ่าย จะประมาณนี้ครับ  
แต่แสงที่ผมจอดถ่ายนั้นราวๆเที่ยงวัน - -"
.
.

2011-12-7 08:39
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พ่อหมี ภาพที่ถ่ายด้วยแสงแข็ง ทำให้เหมือนกับเราถ่ายย้อนแสง (ทั้งๆที่ถ่ายตามแสง) ผมเข้าใจว่าที่เกิดน๊อยส์
น่าจะเกิดจากกรณีนี้ ภาพผมถ่ายก็แสงแข็ง ดูท้องฟ้าก็เป็นเม็ดๆนะ ภาพนี้ใช้ แทมรอน 17-50 mm ที่ 18mm f8.0 1/500  iso 200

2011-12-7 08:49

ดูที่ 100% ครับ

2011-12-7 09:01

น่ารักอ่ะ ผมชอบภาพนี้
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ใช่ครับ  แสงแข็ง เป้นตลอด  ฝากนายฮ้อยดุภาพอื่นๆว่าเป็นเยอะไหมครับ  
แต่ตอน 500d ผมมีปัญหานี้น้อยมากเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมกำลังตรึกตรองว่า  อาจมีแต่ "เจ้าของภาพ" เท่านั้น  ที่มองไอ้เม้ดๆนี่อ่ะครับ  
เพราะหากนายฮ้อยไม่บอกผม ผมก้จะมองแต่ภาพน้องสมายด์  

ในอีกมุมมองหนึ่ง  ผมคิดว่ามันเป้นกระจกสะท้อนให้ผมเป็นอย่างดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด