กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-11-7 00:21 โดย cefiro

ช่วงนี้บริโภคข่าวน้ำท่วมจนเครียด...เลยต้องหาอะไรทำมั่ง....พอดีแฟลชผมเจ๊งมานาน คราวนี้อยากได้ตัวใหม่ แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบใช้แฟลชเพราะขี้เกียจประกอบเข้าหัวกล้อง...เช็คราคา SB700 หมื่นกลางๆ ฟังแล้วเวียนหัวกับสภาพเศรษฐกิจช่วงนี้....เลยไปคว้าเอาแฟลชจีน Yongnuo Yn465 อ่านภาษาไทยว่า ...อย่างเน่า YN465.....ฮ่าๆๆๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

Flash ตัวนี้ ซื้อมา2690 แถมEneloop อีกสี่ก้อน ถูกเวอร์....แต่ มีแต่....รับประกันเเค่7วัน..[.ร้าน เมล็ดพืชน่ะครับ] ....ได้รับปั๊บต้องรีบเทสต์ เดี๋ยวเจอดี เมดอินไชน่า เชื่อได้ที่ไหนล่ะ

หน้าตาดี ผิดสังเกต แฮะ

แถมเพลตทำจากเหล็ก โอพระเจ้า SB 22 ตัวก่อนของผมยังเป็นพลาสติกอยู่เลย

มีเวลาไม่ถึงสามสิบนาที...ลองดูหน่อยแล้วกัน

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ท่านผู้รู้คนหนึ่งเคยกล่าวไว้ว่า.....คนที่ใช้แฟลชเก่งๆคือคนที่เราดูรูปแล้วสังเกตไม่เห็นว่าเขาใช้แฟลช.....โอยทำงัยเนี่ย....ผมชอบแฟลชแบบ Spot เป็นที่สุด...

ถ่ายตามแบบเราชอบดีกว่า

คนอื่นเห็นรูปแล้วต้องหมั่นใส้

แนวขัดใจแม่

มีเวลาแค่นี้ ต้องรีบกลับ ถ่ายหน้าบ้านต่อ

สรุปแล้ว....ข้อดี....TTL แม่น แบ่งกำลังไฟได้ละเอียดดี หมุนหัวแฟลชได้รอบทิศเลย มีแผ่นกระจายแสงพร้อมแผ่นรีเฟล๊กซ์ ให้อีกในตัว มีไฟLED สีแดงๆหาโฟกัสในที่มืดแม่นมาก ชาร์จไฟเร็วดี วัสดุ ดีเกินราคา
แต่ข้อเสีย...ไม่รู้จะอยู่กับผมครบวันรับประกันหรือเปล่า 555 เจ็ดวันเอง....ใจร้ายจังร้านเมล็ดพืชนี่......อย่าเพิ่งซื้อตามนะคร้าบ ไปแฟลชบริษัทเถอะอุ่นใจกว่ากันเยอะ...ตัวนี้ซื้อมาแบบขำๆลองดูทำไมมันถูกจัง
....ราตรีสวัสดิ์ครับ

โฮ้  น่าตาดี การทำงานเยี่ยม แหมอย่างนี้ต้องเอานิสชินมาประชัน

ว่าแต่ว่าราคาถ่านก็ปาเข้าไปพันแล้วนะ แล้วราคาแฟลชจริงมันเท่าไหร่ละเนี๊ย

หรือว่าที่เราซื้อแฟลชแพงๆ เลนส์แพงๆ ทุกวันนี้เขาเอากำไรเวอร์ไปหรือเปล่า

ต้นทุนอาจจะเท่าอย่างเน่าตัวนี้ก็ได้นะขอรับท่าน......ฮาๆๆ

แบบว่า หากเราไม่ได้ถ่ายสาวถ่าย stock ไรยังงี้ ที่ต้องการความเนียน อีกขั้นหนึ่ง
ผมก้ว่าน่าใช้มากครับ  ผมเองถอยแฟลชค่ายรุ่นเล็กมา ใช้แค่ปีละ 1  ครั้งเอง  อยากดีดนิ้วตัวเอง น่าจะซื้อแบบพี่อู๊ด แล้วเอาเงินไปซื้อเลนส์ดีกว่า
เป็นบทเรียนครั้งที่เท่าไหร่ก้ไม่รู้ว่า  อย่าซื้อตามเขาๆๆๆๆ

หน้าตา คล้ายแฟลชผมเลยครับ T T
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมก็เอามาใช้เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น YN560ระบบM ใช้อย่างหนักมาเดือนนึงแล้ว ยังไม่แสดงอาการงอแง...
ตอนแรกก็คิดกลัวอยู่เหมือนกัน..แต่ตอนนี้คิดว่าคุณภาพมันเกินราคาจริงๆ

ผมก็เอามาใช้เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น YN560ระบบM ใช้อย่างห ...
is_viwut โพสต์เมื่อ 2011-11-7 18:56

อ้าว มีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว 555

กลับไปยังรายบอร์ด