กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ฉลองปิดเทอมด้วยการพาเด็ก ๆ ไปเล่นบ้านปู่ที่บางพลีใหญ่ ก่อนไปบ้านปู่ก็เลยแวะไปเดินเล่นกัน
ที่ตลาดร้อยปีคลองสวน หาของอร่อย ๆ กิน เดินชมบรรยากาศย้อนยุค
...
ผมชั่งใจอยู่นาน ว่าจะเอาภาพเซ็ตนี้ลงที่ห้องรุ๊คกี้ แต่หลังจากทบทวนความคิดอยู่หลายรอบ ผมตัดสินใจ
เอามาลงที่โฟโต้ไดอารี่แทน เหตุผลสำคัญคือ ..

ตอนที่เดินเล่นกันอยู่ที่ตลาดคลองสวน ผมโคตรมีความสุขเลย เด็ก ๆ ได้หัวเราะ .. กินขนมอร่อย ๆ
เดินไปถามโน่น ถามนี่ไป ผมก็เดินตามมั่งเดินนำมั่ง กดชัตเตอร์ถ่ายรูปแบบไม่สนใจผลลัพท์

เพราะผลลัพธ์ของการได้ใช้เวลากับครอบครัวคือความสุข .. และภาพที่ได้มาเป็นเพียงของแถมจากทริปนี้
เท่านั้น ให้ตายเถอะ .. นานมากแล้วที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปด้วยความรู้สึกแบบนี้
...
จ่าโจ ... จะเป็นคนที่ถ่ายภาพได้ล้าหลังเพื่อน ๆ มากที่สุด แต่จะเป็นคนที่ถ่ายภาพอย่างมีความสุขให้มากที่สุด
...

ไปเที่ยวกับคนที่เรารักกันเถอะครับ ...

2011-10-2 23:24

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

บรรยากาศตลาดเก่าสุดคลาสสิค

2011-10-2 23:25

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ก๊วยเตี๋ยวต้มยำหมู , ขนมจีนน้ำเงี๊ยว ... โปรดอย่าพลาด

2011-10-2 23:26

เฉาก๊วยร้อยปี ... (เก็บไว้นานขนาดนั้น มันจะยังกินได้เร๊อออ)

2011-10-2 23:28

ไอติมหวานเย็น .. รุ่นอนุรักษ์นิยม

2011-10-2 23:30

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

นี่ชาวบ้านของจริงนะฮะ .. ไม่ได้เซ็ตพร็อบ จัดฉากแต่ประการใด

2011-10-2 23:31

มาถึงตลาดคลองสวน ต้องแวะร้านกาแฟแป๊ะหลี

2011-10-2 23:33

แล้วก็ต้องถ่ายรูป .. แป๊ะหลี

2011-10-2 23:34

แล้วแป๊ะหลี .. ก็จะคะยั้นคะยอให้เราถ่ายรูปกับแก จนกว่าแกจะหนำใจ

2011-10-2 23:36

ส่วนแสดงนิทรรศการของตลาดคลองสวน เต็มไปด้วยสิ่งของที่ชวนระลึกชาติ

2011-10-2 23:38

มากมาย .. ละลานตา เต็มตู้ไปหมด

2011-10-2 23:39

แม่ค้าตัวน้อย ... ขายของไป กินนมไป

2011-10-2 23:41

ส่งท้ายกับ .. นางแบบคนสวยตลอดกาลของผม

2011-10-2 23:42

...

ปล. PF มันคืออะไรเหรอ หมู่นี้เห็นมีแต่คนพูดถึงบ่อย ๆ ...

...

ถ่ายภาพ อย่างมีความสุขกันทุกท่านนะครับ

ไฟล์สวยนะครับจ๋า ภาพสุดท้ายนี่แจ่มครับ
http://facebook.com/NopperNPFoto

ขอบคุณมากครับคุณนพ .. ถ่ายคนนี้ต้องให้สวยสุดชีวิตฮะ
ท่านผู้อุปการะคุณถอยกล้อง D3100 ให้ผม

พ่อดีดี .. ได้กล้องใหม่ ถ่ายรูปเมียเพื่อเป็นศิริมงคลรึยังล่ะ ...

กลับไปยังรายบอร์ด