กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กลับมาอ่านกระทู้นี้อีกรอบแล้ว รู้สึกอยากให้มีกระทู้แบบนี้อีกจัง มันได้แชร์ความคิด ประสบการณ์ และมุมมองของแต่ละคนไปด้วย

เพิ่งมาสังเกตเห็นในโกดังภาพของตัวเองนะครับว่า... มีภาพแนว"candid" เยอะม๊วกกกก !!

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

บางภาพไม่รู้ไปถ่ายไว้ตั้งแต่ชาติปางไหน ?.... มาเห็นอีกทีรู้สึกตื่นตาตื่นใจกับภาพตัวเอง..ซะงั้น !! 55555

ทำให้ได้รู้อีกอย่างก็คือ candid ของผม...ส่วนใหญ่ตัวแบบจะค่อนข้างนิ่งไม่เคลื่อนไหวเหมือนของ นายฮ้อย ซึ่งถ่ายยากกว่าผมเยอะ

และผมว่าอีกข้อของ candid คือ...ถ้าได้เล่นกับแสง หรือมีแสงมาช่วยนี่...มันได้อารมณ์ดีนะครับ

แล้วก็จะได้ภาพที่ค่อนข้างคมชัดเป็นของแถม (เพราะแสงช่วย) มาอีกด้วย

candid ภาพนี้อาจจะไม่ใช่ภาพที่ดีนัก (หัวโดนตัด)..

แต่มาลองเดากันเล่นๆนะครับว่า...ภาพนี้ผม "เริ่มต้น" อย่างไร ? ....ไม่ใช่ถ่ายอย่างไรนะครับ... "เริ่มต้น" อย่างไรต่างหาก ฮิฮิ

ผมอยากทายว่าเริ่มต้นที่เชือกรองเท้าหลุด  
แต่ไม่แน่ใจนัก เพราะคงไม่ใส่รองเท้าผ้าใบเดินชายหาดอ่ะครับ   งึมๆๆๆ

นอนอาบแดดก็ไม่น่าใช่

ก้มลงเล่นกับลูก เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอทายว่า

ทำทีจะถ่ายตัวเองในนั่งท่าแอ๊บแบ๊ว....ฮิๆ  แต่พอดี MR. แฟร้ง เดินมา

เดาเอาครับ.........โคตรมั่วเลยเรา...

ก. นอนหงายหมกตัว (และกล้อง) อยู่กับทราย
ข. ฝากกล้องไว้กับปูเสฉวนที่เชื่อถือได้
ค. ถูกทั้งข้อ ก.และ ข.
ง. ผิดหมดทุกข้อ

จะถ่ายเสาธง...แล้วฝรั่งเดินมาพอดี 5555...ล้อเล่นครับ นั่นมันผมทำ
ผมตอบ ผิดทุกข้อครับ

ตอบ ข้อ ก ครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ตอบ ข้อ จ......พี่อ๊าตล้ม.....

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-6 19:40 โดย ARTMAN
จะถ่ายเสาธง...แล้วฝรั่งเดินมาพอดี 5555...ล้อเล่นครับ นั่ ...
cefiro โพสต์เมื่อ 2011-5-5 00:05

อ่ะจ๊ากกก !! คุณอู๊ดทายถูกเผงเลย แม่นมากกกกก !!

ผมตั้งใจจะถ่ายเสาธงจริงๆครับ ตอนนั้นเอา G 11 วางกับพื้นทรายเลย
ฝรั่ง(เมา)คนนี้เดินมาจากทางไหนไม่รู้...เกือบเหยียบ(กล้อง)ผมอีกต่างหาก...แม่นยังกับตาเห็นเลย !!

ว่าแต่งวดนี้...ผมขอสัก 2 ตัวได้มั้ยครับ ? อาจารย์อู๊ด 55555

กลับไปยังรายบอร์ด