กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เคยถ่ายแค่ครั้งเดียวครับ ผมเอาเพื่อนไปถ่าย snapทีเผลอด้วยครับ
แต่ก่อน ที่จะถ่ายผม ก็ไปดูมุมของบ่าวสาวก่อนฮะ จริงๆแล้วเป็นเพื่อนๆกันนี้แหละ เลยง่ายหน่อยฮะ
ตอนนั้นผมคิดตีมด้วยเป้นเรื่องๆเลย แต่เพื่อนกันมันก็ง่ายหน่อยฮะ
แนะนำได้แค่นี้ครับเพราะเคยแค่1ครั้ง และครั้งเดียววว ครั้งแรก
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ  เพลินตา

สรุปตามความเข้าใจ ของข้าพเจ้า นะ ...
WiTCH โพสต์เมื่อ 2011-2-3 05:10

ถูกกกก  

คนหนึ่งขาวมาก  คนหนึ่งดำ  

เป็นปัญหาเลย  ถ่ายยากจริง  ถ้าเป็นงานที่ไม่ได้เตรียมตัวกันมาก่อนปัญหาคงเยอะ  ก็คงต้อง วัดแสงเฉลี่ยกันไปสองคน

ทว่า งานนี้เป็นการเตรียมการมาก่อน เราอาจแก้ปัญหาได้ดีกว่านั้น ลองแต่งหน้าช่วย  ใช้รีเฟลกเพิ่ม พูดคุยกับเจ้าตัวว่าต้องการยังไง  การเตรียมตัวเรื่องการแต่งหน้า ช่างดีๆช่วยได้เยอะครับ

ผมว่า...คำแนะนำของคุณป้อมไม่ได้เป็นแค่คำแนะนำที่ดี  ...
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-2-6 23:57

พี่เพลินก็แนะนำดีน๊าาาพี่ Art (ถึงบางทีแกจะดุกับแม่มดไปหน่อยก็เหอะ)

ส่วนคำแนะนำของพี่ ART ก็ดีในแบบพี่ ART นะคะ รับรู้ได้ถึงความใส่ใจและตั้งใจในการดูกระทู้แลยค่ะ....กลับมาเม้นท์ให้น้อง ๆ อีกนะคะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

เคยถ่ายแค่ครั้งเดียวครับ ผมเอาเพื่อนไปถ่าย snapทีเผลอ ...
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-2-7 02:01

ขอบคุณกั๊บโพด ^^ น่ารักกิง ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ถูกกกก  

คนหนึ่งขาวมาก  คนหนึ่งดำ  

เป็นปัญหาเลย   ...
เพลินตา โพสต์เมื่อ 2011-2-7 07:18

ขอบคุณคร๊าบอาจารย์ ..ไม่ได้อาจารย์นี่เครียดตายเลยนะฮะ ศิษย์จะพยายามทำให้เต็มที่ไม่เสียถึงอาจารย์ฮับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมว่า...คำแนะนำของคุณป้อมไม่ได้เป็นแค่คำแนะนำที่ดี  ...
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-2-6 23:57

ขอบพระคุณคุณอาร์ตมากครับ ผมพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่ตัวเองมีประสบการณ์และความรู้ อันไหนที่ไม่แน่ใจก็จะเว้นไว้เพื่อให้ท่านที่มีความรู้มาช่วยเสริม มุมมองศิลปะบางทีก็เป็นเรื่องยากมาก ๆ ที่จะชี้ชัดลงไปได้ว่าอันไหนผิด อันไหนถูก บางทีในเวลาที่รู้สึกอึดอัด เหนื่อยล้า ผมก็ชอบภาพที่ถ่ายท้องฟ้ามาโล่ง ๆ กว้าง ๆ เพราะดูแล้วรู้สึกผ่อนคลาย เวลาตอบจะนึกย้อนไปในวันที่ตัวเองเริ่มต้นแล้วเจอปัญหาที่ไม่เข้าใจ บางเรื่องตอนนั้นมันมืดแปดด้าน แต่พอมาวันนี้บางทีก็นึกขำ ๆ ว่าเรื่องง่าย ๆ แค่นี้ทำไมนึกไม่ออก ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าทุกท่านที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นมีจิตสาธารณะ มีความตั้งใจที่ดีที่จะแบ่งปันในแบบที่เป็นตัวตนของตนเอง ผมเคารพในความตั้งใจของทุกท่าน เพราะเมื่อวันวานที่ผ่านมา จิตสาธารณะและการแบ่งปันดี ๆ เช่นนี้ช่วยให้ผมเข้าใจและผ่านพ้นปัญหาต่าง ๆ มาได้โดยตลอดครับ

ตอบกลับ 21# valentine

พี่ป้อมแนะนำน้องอย่างละเอียดยิบตั้งแต่อยู่ในห้องวิเคราะห์บ้านหมูแระ..

ทุกวันนี้น้องยังเปิดเข้าไปอ่านคอมเม้นท์ต่าง ๆ ของกระทู้เก่า ๆ ...มันได้ประโยชน์จริง ๆ นะ....

ต้องขอบคุณอย่างซึ้ง ๆ ที่คอยดูแลกันมาตลอดค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด