กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
5 ธันวา พอได้ดูข่าว ว่าจะมีเรือไฟ เราก็อยากไปเห็นของจริง คนเกือบๆหมื่นคนก็อยากเห็น
พอไปถึงสะพานพระปิ่น คนเยอะมาก ก็เป็นธรรมดาของวันพ่อ ทุกคนทุกครอบครัวที่เห็น
ก็พกกล้องถ่ายรูปกันหมด
เราถามกับตำรวจที่คุมสะพานว่าพี่ขึ้นไปถ่ายรูปได้มั้ย  ตำรวจบอกไม่ได้เฉพาะเจ้าหน้าที่
พี่ว่ากลับบ้านไปดู ทีวีเอาเถอะ เจสสโด้   เอาใหม่ไปหามุมตามโป๊ะบ้าง ก็มีเจ้าหน้าที่อีก พอเข้าไป เค้าก็บอก น้องตรงนี้มีโต๊ะต้องซื้อ
โตีะละ 200 โอ้วว ตรูจะมาดูเรือ
สุดท้าย ถ้าไม่มีคนรู้จักเป็นเจ้าหน้าที่ หรือ คนรู้จักในสถานที่ราชการ ประชาชน คนธรรมดาตาดำๆ ไม่มีโอกาศได้เห็นเลย
คนด่ากันหมด ครั้น จะให้ไปดูจอ ก็มีอยู่ แค่ 2แห่ง คนนี้เบียดกันเป็นบ้า
ผมว่าการแก้ปัญหาของเค้าผิดพลาด หรือว่า ทำเอาหน้ากันแน่วะ!!
จริงๆคนไทยทุกๆคน ถวายพระพรด้วยใจจริงนะ แต่นอกเหนือจากนั้น คือ ความสวยงาม ที่ ผู้ใหญๆเค้าจัดให้ แต่ ผลออกมาคือ...
ภาพนี้ถ่ายจากตึกกะลังก่อสร้าง เดินมาตามทางจะไปท่าพระอาทิต เห็นพี่คนงาน กะลังเมากันอยู่เราเลย เข้าไปขอเค้าขึ้นไปถ่ายรูปบนด่านฟ้า
ใจดีมากๆ ถึงมุมจะไม่ดีแต่ ก็พยามถ่ายมา ทำไงได้ ก็ต้องแก้ไข สถานการกันไป
Picture 044.jpg
2010-12-6 02:37
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เป็นผมคนหนึ่งครับ ลาขาดเรื่องที่จะไปในที่ที่คนหมู่มาก โดยเฉพาะสถานที่ที่มีการจัดงานเอาหน้าเอาตา
มากกว่าเอาใจผู้ที่จ่ายตังค์จัดงานอย่างเราๆโดยผ่านทางการเสียภาษี
  ถึงน้องโพดจะไม่ประทับใจ

แต่พี่ประทับใจภาพของโพดครับ

+like ท่าพระอาทิตย์  ไปวันะรรมดา มีสเน่ห์มาก
+ถูกต้องครับ  พี่ก็ว่ามีคนเอาหน้า ฮ่าๆๆๆ  ทุกอย่างกลายเป็นเครื่องมือของไอ้พวกนี้หมด
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ถ่ายยังไงอ่ะครับโพด ? ตั้ง B ป่าวเนี่ย ...สวยจัง !!

ตอบพี่อาต ครับ
จี11 มันไม่มี บีอะพี่  เลยเปิดเต็ม แม๊กของมัน 15วิ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

พยายามเอาจนได้นะ...งานแบบนี้ก็อย่างนี้แหละเซ็งพอๆกันเลย

ภาพสวยครับ ทำใจครับแย่งกันเที่ยว

กลับไปยังรายบอร์ด