กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่มาก สมัครวันนี้เอง เห็นสมาชิกในบอร์ดถ่ายรูปมาโพสต์มีแต่ภาพสวยๆ มืออาชีพทั้งนั้น ก็เลยอยากถ่ายได้แบบนั้นบ้างจังครับ ^_^ ยิ่งเห็นภาพ แล้วมีคนเล่าเรื่องราวไปด้วยแล้ว ยิ่งทำให้สื่ออารมณ์ได้สุดๆเลยครับ

หากอยากถ่ายภาพได้แบบสมาชิกบ้าง ต้องทำยังไงบ้างอะครับ ผมมีกล้อง cannon 550D ตัวหนึ่งกับเลนส์ fix50 ตัวหนึ่งครับ

ผมรับราชการเป็นครูที่ขอนแก่นครับ ส่วนใหญ่ได้ถ่ายแต่รูปครูสาว และรูปนักเรียน (อิอิ)

ชอบภาพอารมณ์แบบแอบถ่ายมากครับ เหมือนไม่ตั้งใจ

ผมต้องหาโอกาสถ่ายภาพอย่างพี่ๆในบอร์ดบ้างแล้วล่ะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ
mercedesbenz โพสต์เมื่อ 2016-2-22 12:03

ยินดีต้อนรับครับ  ถ้าแนะนำก็คงให้เข้าไปลองอ่านบทความต่างๆของ เทคนิคหน้ากล้องและตกแต่งภาพ  ดูครับ

อย่างเช่น  

เทคนิคหน้ากล้อง และ ตกแต่งภาพ » 【++เทคนิค มือใหม่เป็นไว ++】สไตล์แม่มดราตรี

วิถีแห่งรุ๊กกี้

<<< เเ ห ก >>>

หรือ ไม่ก็เข้าไปพูดคุยกันที่ www.facebook.com/groups/fotoBug.net/

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด