กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณค่า
เทคนิคไม่แม่น กำลังฝึกปรือ
สู้ๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยดีฝีมือพอใช้ หุหุหุหุ
    ๏๛ Photo Memory ๏๛
۞http://hao2499.multiply.com /۞

ผมไปเขาดินครั้งสุดท้ายก็โน้น..............

นานครับจำไม่ได้แล้ว

ภาพเปิด จับจังหวะไดดีครับ สวยดี ชอบ
ภาพ 2 อย่างว่าครับหางหาย ผมชอบหลังเบรอดีครับ คงใช้เทเล
ภาพ 3 portrait น้องฮูกได้ดีครับ ดูแววตาที่มองมาหาเราสิ......
ภาพ 4 น้องแพะก็สีเข้มดี แต่ภาพเล็กนะ
ภาพ 5 พี่เสือคงจะง่วงนะ ลองเอียงๆหามุมหลบแสงขาวพี่เสือจะเด่นขึ้นนะ
ภาพ 6 ชอบเหมือนภาพที่ 2 นะ
ภาพ 7 น้องกวางก็ง่วงเป็นเหมือนกัน มีฉากหน้าด้วย ชอบๆๆๆ
ภาพ 8 มุมนี้สวยนะ คงเหมือนผมถ่ายทีไรฟ้าขาวเลย ต้องเลือกจะเอาฟ้าหรือจะเอาคน
ภาพ 8 9 สบายๆ
ภาพสุดท้าย อิจฉาจังมีติวเตอร์มาเทนเนอร์ด้วย

ขออีกครับ เยอะๆด้วย

งึมงัม..ใจจริงไม่ค่อยกล้าเม้นท์..เพราะติดลูกเกรงใจ
แต่..ออมไว้ก็ไม่เกิดการพัฒนา แหะ ๆ ขออนุญาตนะคะ
ถ้าหนักไปก็ขออภัยด้วยจ๊า

#1 เกือบดี แต่เบลอ ขยับเข้าอีกหน่อย ต้นมะพร้าวกวนสายตาค่ะ

#2 มาแบบแหว่ง ๆ .. ถ่ายคนหรือสัตว์ พยายามอย่าตัดหาง ตัดมือ ตัดขา เค้านะคะ

#3 ภาพนี้ดูแล้วเกือบจะโอเคที่สุดในเซ็ต ติด under ไปหน่อย

#4 อ่า..ขนาดภาพใหญ่ ๆ เล็ก ๆ คราวหลังขอความกว้า 1000 ใหญ่เต็มพิกัด

ส่วนรูปแพะนี้ ..ยังเป็นมุมที่ไม่มีพระเอกในภาพ .... ค่อนข้างรก และที่สำคัญไม่ชัดเสียด้วยสิ

ถ่ายสัตว์และเด็กความไวชัตเตอร์ไม่ควรต่ำกว่า 1/125 นะคะ เพราะเค้าจะไม่ค่อยอยู่นิ่งกัน

#5 ดีจัง ๆ (ชอบเสือขาว) แต่ถ้าได้แนวนอนมาจะดีกว่านี้มากเลย

#6 กาละลายฉากหลังได้ดีค่ะ แต่แววตายังไม่คม ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ขั้นตอนการย่อรูปหรือเปล่า..สงสัยต้องฟาดอาจารย์ด้วย ไม่ยอมแนะนำ

#7 จับแอคชั่นได้ดี แต่องค์ประกอบยังไม่ดีเท่าไหร่

#8 แน่น+เอียงจ๊า

#9 แน่น + ขาขาดจ๊า

#10 แฮ่..พระเอกอยู่ไหนอ่า?

#11 โทนดี องค์ประกอบได้

สู้ ๆ ค่ะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ..รอชมงานต่อไปจ๊า
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ภาพแรก จับแอ็กชั่นได้ดีครับ แต่มุมยังไม่ดีนัก ลองเว้นพื้นที่ในส่วนที่ไอ้เจ้านั่นมันหันหน้าไว้กสัหน่อยนะครับ น่าจะช่วยได้
2 เจ้านกตัวนี้ผมเคยไปถ่ายครับ จำได้ว่ามันถ่ายยากมาก เพราะมันจะไม่ค่อยทำคอสวยๆนักมันจะม้วนคอหลบเราตลอด ขาก็จะยืนตรงๆเก้งก้าง  หางขาดก็ส่วนหนึ่งครับ อีกส่วนคือมันยืนท่าไม่สวยน่ะครับ  
3 ผมชอบภาพนี้ครับ อาจมีจุดด้อยเรื่องแสง แต่ถ้าเอามาตกแต่งเพิ่มอาจได้ภาพสวยๆอีกภาพ ^^
4แปลกๆฮะ ภาพเล็กไปนิดนึง
5ควรถ่ายละลายฉากหลังเอาครับ เส้นกรงไม่สวยครับ
6จังหวะยังไม่ดีครับ  นกเอียงหัวหนีกล้อง ถ้าหันขึ้นมาอีกนิด สบตากันหน่อย สวยแจ่มู^^
7โฟร์กราวด์ยังจัดวางไม่ดีนะครับ  ได้จังหวะดี ตอนหาว แต่ถ้าจะจับตอนหาว ถ่ายที่หน้าไปเลยครับ ได้อารมณ์ดี^^
8910 ไม่มีซับเจ็ค
11 โอ๊ะ!!!!

ตั้งใจถ่าย ก็โพสได้เลยครับ ^^

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

งึมงัม..ใจจริงไม่ค่อยกล้าเม้นท์..เพราะติดลูกเกรงใจ
แต่..ออมไว้ก็ไม่เกิดการพัฒนา แหะ ๆ ขออนุญาตนะคะ
ถ้าหนักไปก็ขออภัยด้วยจ๊า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ค่ะ
ไม่ต้องเกรงใจค่ะ เม้นท์ แบบนี้แหละชอบ (ไม่ได้ซาดิสต์นะ)
กลับไปดูภาพมันก็เป็นจริงตามที่บอกทุกอย่าง
เดี๋ยวไปฝึกมาใหม่ ค่อยมาส่งการบ้าน อิอิ

3 ผมชอบภาพนี้ครับ อาจมีจุดด้อยเรื่องแสง แต่ถ้าเอามาตกแต่งเพิ่มอาจได้ภาพสวยๆอีกภาพ ^^

ขอบคุณคำแนะนำค่ะ คุณเพลินตา
สารภาพค่ะ แบบว่า...เพิ่งหัด PS
เลยเอาแบบที่ยังไม่ตกแต่งมาให้ช่วยชี้แนะ
เพราะคิดว่าถ้าต้นฉบับมันยังไม่ดีพอ
แต่ง PS ยังไงมันก็เหมือนหลอกตัวเอง

แต่ชอบภาพคุณเพลินตาค่ะ เงียบๆ เหงาๆ เทาๆ ดำๆ

งุงิ งุงิ

คุณไปเขาดินครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ??

จำไม่ได้แล้วครับ...รับปริญญาน้องสาวเมื่่อ 10 กว่าปีที่แล้วมั้ง?  ฮิฮิ
เท่าที่ดูจากภาพของคุณอ้วนพริ้วววววว "เขาดิน" ยังคงเหมือนเดิม แต่คงมีสัตว์แปลกๆใหม่ให้ได้เห็นกันบ้าง
ว่างๆมาโพสอีกนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด