กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวยเลยครับ ไม่รุ้จะคอมเม้นอะไร ยังมือใหม่อยุ่เบยยยยย บ่องตง
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-1 05:42 โดย naihoi

ตอบกลับ 60# peezaar

วัดป่าสว่างบุญ เรายังไม่ได้ไปเก็บภาพด้วยกันเลยครับ เดี๋ยวต้องนัดอีกครั้ง

2013-8-1 05:42

ตอบกลับ 61# SupperCorn

แค่น้องโพดเข้ามาเยี่ยมชมก็ดีใจแล้วครับ

ผมก็ บ่องตง ว่า ภาพที่ น้ำมันรั่วที่เสม็ตของน้องโพด สวยเด็ดเลยครับ ถ้าว่างๆ เอาภาพมาลงที่บ้านบั๊กบ้างนะครับ ดูในเฟสบุ๊ค ไม่สะใจ ขอภาพเต็มๆครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2013-8-1 05:46

ของคุณมาร์ทผมชอบทุกใบเลยครับ มุมมองดี ไฟล์ใส เป็นภาพงานอย่างเป็นทางการได้สบายๆมาก

ของคุณโจ้ มีมุมมองที่แปลกใหม่หลายใบครับ อย่างพระธรรมกาย สักการะมณฑป คนเบื้องหลัง(ใบนี้เหมือนแตกนิดๆแต่ชอบมุมมองครับ) เณรน้อย(ชอบครับถ้ามุมออกมากว้างกว่านี้ได้อีกคิดว่าจะดีกว่านี้) มีคำแนะนำเดียวสำหรับมือใหม่ด้วยกันเช่นเราคือ ให้ออกทริปบ่อยๆ ไปถ่ายกับคนที่เก่งกว่าเราบ่อยๆครับ ไปกับเพื่อนได้ประโยชน์จริงๆ สู้ๆครับ

ของนายฮ้อย .....ข้าน้อยขอคารวะคร้าบ อยากทำได้อย่างงี้จัง ตามพี่พันเลยครับว่ามาแนว documentary เลย มุมมองดีมากครับ สื่อสารชัดเจน ดูสบายๆง่ายๆ(แต่ทำตามไม่ง่ายเลย)
ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาแชร์นะครับ ทีมสระบุรีเค้าของแรงจริงๆ

ตอบกลับ 64# iam555man

ขอบคุณครับคุณโอ๋

มาดูชุมนุมตากล้องกันครับ

2013-8-2 15:29

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณครับ พี่โอ๋ ขอให้พระคุ้มครองครับ
ผมจะพยายามเรียนรู้ต่อไปเรื่อยๆ ครับ
2013-8-4 15:14

นั่งมองดูน่าจะเป็นงานระดับชาติเชียวนะครับ
รู้ดีใจแทนนายฮ้อยนะครับ ที่เริ่มมีทริปกันบ่อยๆ ใกล้บ้าน
มีสมาชิกออกทริปกันมากขึ้น
หากเป็นไปได้ น่าจะนัดกันมิตติ้ง สมาชิกทางฝั่งโน้น และ ฝั่งนี้บ้างน่าจะดีนะครับ
ว่าแต่ น่าจะติดกันเรื่องเวลานี่แหละนะครับ
chaiyaritta

ปี 2560 นี้ งานตักบาตรดอกไม้ที่พระพุทธบาท จัดขึ้นวันที่ 7-9 ก.ค. 60 ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด