กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เนียนเชียว มีเปลี่ยนชุดด้วย จัดเต็มขนาด
ต่อไปต้องมีร่มทะลุด้วย อิอิ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# kandb

คราวหน้าแก้ตัวใหม่ครับ สงสัยต้องลองร่มทะลุจริงๆ อิอิ

ต่อไปอุปกรณ์ต้องครบเซท เป็นแน่แท้ จัดมาเลยครับ เพื่อ นางแบบ อิอิ
chaiyaritta

สำหรับการหัดถ่าย   
ทำได้ดี ม า ก ครับ  ไม่น่าเชื่อเลยว่าถ่ายครั้งแรก
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวยงามมากครับคุณเขตต์

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ปล. วิจารณ์มุมมองได้เน้อ จะได้นำมาพัฒนามุมมองยิ่งขึ้นครับ
หรือจะแนะนำเรื่องการโพสท่าของนางแบบก็ได้ ไม่ว่ากันครับ
เพราะนางแบบก็มือใหม่เช่นกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-11-7 14:49 โดย naihoi

นานแล้วนะที่บ้านบั๊กไม่มี portrait มาให้ชม ครั้งนี้จัดมาให้ชมอย่างเต็มอิ่ม  
บอกตรงๆอีกแล้ว นายฮ้อยไม่ได้ถ่าย portrait เลย ดังนั้นวิจารณ์ตามฐานะคนดูนะครับ
ภาพเปิด : ผมชอบเลยครับ เปิดเรื่องได้ดี รู้เลยว่าอยู่ไหน ติติงหน่อยก็ต้องบอกว่าฉากหลังรกไปนิดครับ แย้งซีนนางเอกไป
ภาพ 2 : ภาพนี้เด็ดเลยครับ มุมมองสวย
ภาพ 3 : นางแบบผิวสวยครับ อาจจะแสงโอเวอร์ไปนิดทำให้ผิวของนางแบบหายไป
ภาพ 4: ฮึม น่าจะไม่เหมาะกับแนวตั้งนะ
ภาพ 5 : ภาพนี้แสงสวยครับ แต่อาจจะโอเวอร์ไปนิด
ภาพ 6 : แหม..มุมนี้สวยเลยครับ ไม่แน่ใจมีภาพเบี่ยงอีกนิดไหมครับ
ภาพ 7: อ้าวนี้งัยมุมนี้ละเบี่ยงมาให้เห็นเส้นจากตู้รถไฟ
ภาพ 8 : ภาพนี้นางแบบสวยเด่นเลยครับ
ภาพ 9: เอาภาพนี้แทนภาพเปิดครับ ....(ผมชอบเองนะครับ)
ภาพ 10  11 :ภาพนี้ต้องหามุมใหม่ครับ ดูมันเป็น snap ไป
ภาพ 12  13:  ชอบภาพนี้อีกละ ได้บรรยากาศทางรถไฟได้ดีครับ ..
ภาพ 14 : ผมว่าเท็คเตอร์ตัวนี้สวยนะครับ จากที่สังเกตุทุกภาพมานี้ เรื่องความคมชัดจะหายไป ตอนแรกคิดว่าจะทำภาพแนวฟุ้งๆ
             มาดูภาพนี้แล้วไม่น่าจะแนวฟุ้งๆ ฟุ้งๆต้องประมาณย้อนแสง คือความคมชัดโดยเฉพาะตานางแบบต้องชัดครับ แลพแท็คเตอร์ก็น่าจะต้องชัดนะภาพนี้
ภาพ 15 : ภาพจบก็ทำได้สวยเลยครับ

เข้าใจว่าต้องมีแฟลชเพิ่มครับ เพราะจะได้เปิดรายละเอียดที่หน้านางแบบ (ได้เวลาเสียตังค์ แล้ว)
เรื่องความคมชัดต้องอัดขึ้นไปนิดหนึ่งครับ นางแบบเบลอไปนิด ส่วนเรื่องผิวนางแบบแล้วแต่ความชอบครับ จะเอาโอเวอร์นิดๆ (สาวๆชอบเพราะ ผิวขาว)
หรือจะเก็บให้เห็นผิวสวยๆ
ชุดนี้ผมว่าดีเลยนะครับมีมุมสวยๆหลายใบ อาจจะเป็นเหมือนผมก็ได้ครับ การคัดภาพ เพราะมีหลายใบน่าตัดออก

รอ..ท่านอื่นมาเสริมครับ ....(อย่าเชื่อนายฮ้อยนะครับ ผมก็ได้แค่ดู)

ตอบกลับ 22# naihoi

ขอบคุณนายฮ้อยมากครับสำหรับความเห็นครับ
จะได้นำไปปรับปรุงต่อไปครับ

ส่วนแฟลช ไปเสียตังค์มาเรียบโร้ยยยย  ได้ SB700 มาตัวแล้วครับ

แนวถ่ายพอร์ทเทรทผู้หญิง ผมก็ไม่ชำนาญอย่างแฮง  
แต่ว่ากันตาม  ความรู้สึกทั่วๆไป ของคนชอบเสพภาพเกือบทุกแนวก็แล้วกันนะครับ

โดยรวม ที่เด่นๆ ในชุดนี้ คือ การ ใ ส่ ใ จ ทางแสง  และ การจัดองค์ประกอบ
ซึ่งผมว่า ดูดีไม่เคอะเขิน อาจมีติงเล็กน้อย เรื่องแหว่งบ้าง  มือแหว่งบ้าง บางภาพฉากหลังรกบ้าง
แต่เล็กน้อย เมื่อเทียบกับภาพรวม  และไม่ดูขัดตาเกินไปครับ  

ระวังเรื่อง สีผิวนางแบบ เช่นใบที่ 12 กระโดดจากภาพอื่นๆแรงนิดนึง  
และ ไม่แน่ใจว่า การใช้ d-lighting ในกล้อง เรียกอย่างนี้หรือเปล่าเอ่ย.... จะทำให้ใบหน้าขาดมิติบางภาพ   

โดยรวม ผมก็ว่า น่าจะทำได้ดีกว่าผมนะ อันนี้ไม่ได้ยอนะครับ ผมคิดว่าอย่างนั้น

ดูเหมือนจะมาถูกทางแล้วครับ  น่าจะไปได้ดี
ต่อไป เรื่องอื่นๆมันจะตามมาเอง  ไม่ว่าเรื่องคอนเซป  ธีม  หรือ อะไรก็ตามครับ หากรักจะถ่าย
มันจะเดินหน้าไม่หยุดไปเอง  และก็จะเล่นท่ายากขึ้นเรื่อยๆ

....ผมมั่นใจนะ   

ทำได้ดีครับ สำหรับครั้งแรก ผมให้ 8 /10 ไม่ได้ปล่อยเกรดนะเนี่ย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตกใจอย่างแรง....อยู่ดีๆมีพอร์ตเทรตมาให้ชม....คอวัดวาอารามต๊กกะจายยย .....เอาเนื้อหา เป็นนางแบบชุดแรก แต่ทำได้สวยเกินคาด เป็นผมรัวๆๆๆ ไม่ชัดซักรุป 555 สวยครับ มุมมองดี ขนาดแบบไม่ใช้แฟลชนะเนี่ย ต่อไปเอา SB700 ไปลองซักเซ็ตน่าจะได้อะไรมาอีก....ชอบครับสวยดี อยากถ่ายเหมือนกัน แต่....ตีบตันเรื่องท่าโพสต์และการแอพโพรชแบบ รอชมอีกชุด....ชุดนี้ผ่านฉลุยครับ

โดยส่วนตัว ชอบรูปนี้มากมาย ไม่รู้ทำไม ...มันสวยอ่ะ{:4_100:}

ตอบกลับ 24# sumphano

ขอบคุณครับ  ยังต้องปรับปรุงพัฒนาอีกมากครับ ตอนถ่ายชุดนี้ถ่ายด้วยใจเลยครับ

ตอบกลับ 26# cefiro

ขอบคุณครับ cefiro ผมก็ชอบเหมือนกันครับ

นางแบบสวยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด