กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 34# sumphano

พ่อหมีเป็นคนแรกเลยที่บอกว่าไม่ชอบภาพวีคขอบดำ ..
และแม่มดก็ตอบไปเหมือนอย่างที่ตอบเพลินตาว่า "มันเป็นสไตล์"
ต่อไป..จะพยายามให้ขอบเกรียมน้อยลงค่ะ ^^

การเน้นจุดเด่น ด้วยแสงสว่าง ที่มากกว่าเดิม ถึงขนาด 0.5-1.0 stop หรือ ด้วยการ
drop ฉากหลังก็ดีครับ   >> ไม่ได้เพิ่มแสง SJ จร้า แค่ลด Sat BG

ชมยาวๆไม่เป็น แต่ติเรื่องเล็กให้ยาวๆ ผมทำได้  >> บอกเพื่อนว่า จะเก่งจนขึ้น GH เพื่อให้พ่อหมีชมให้ได้ ในซักวันหนึ่ง นี่คือเส้นชัย โย่ว ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

16 ไอเดียดี แต่ไม่มีอะไร
17-18 ไม่รู้จะอธิบายยังไง
19 มีส ...
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-9-21 14:51

โหดร้ายยยย ทึ่ซุ้ด...

เค้าไปคุยกะแบบจนจะได้เสียเป็นเมียผัวอยู่แล้วนะตะเอง
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

มีกระทู้ Unseen เก็บตกด้วยค่ะ

http://www.fotobug.net/forum/thread-1050-1-1.html

มาแว้วววววววว
มาในฐานะคนชมภาพ ออกตัวก่อน เพราะไม่มีวิชาความรู้อะไร ขี้เกียจมานั่งจับผิดว่าภาพนั้นต้องอย่างงั้นอย่างงี้ 555
เปิดเข้ามาก็เจอภาพรวมก็สวยแล้วอ่ะ สวยจัง
ภาพวิวสวยมากสวยจัง จะสวยได้อีกถ้าได้มุมที่แหวกแนว อิๆพูดให้คิด
ชาบทุกภาพเลย ชุดนี้ชมว่าแต่งโทนสีภาพคนบางภาพได้สวย สไตล์งานเมืองนอกเลย อิๆ
ดูงานเมืองนอกเยอะๆ
สรุป สำหรับผู้ชมภาพ สวยมากกกกกกกกก
maya13

ไม่มีความรู้ที่จะวิจารณ์ ได้แค่เข้ามาชมดู สวยมากครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 49# maya13

เม้นท์ตามสไตล์พี่ต้นหอมเป๊ะเลยนะเนี่ย =___=
อันที่จริงติได้ (ในจุดที่ควรติ) ชมได้ (ในจุดที่น่าชม)
แม่มดรับได้ค่ะ

............ผ่านมาเย๊อะ เจ็บมาเยอะ...................

ขอบคุณที่แวะเวียนมานะคะ

ตอบกลับ 50# Triple_T

ขอบคุณที่แวะมาเที่ยวสามช่องใต้ด้วยกันค่ะ ^^

ผมว่าภาพในส่วนที่เป็น landscape ทำได้ดีมากๆ เลยนะครับ สวยมาก ทั้งสี และองค์ประกอบ
บอกตามตรงครับว่าผมเป็นคนที่ชอบถ่าย land เป็นหลัก..แต่ยังไม่มีโอกาสถ่ายภาพช่วง twilight แบบนี้
เลยสักภาพ..(คนที่บ้านเค้าเป็นห่วงครับ ชอบให้กลับบ้านเวลานี่ตลอดเลย)
ส่วน life ประสบการณ์ผมยังน้อย ...ดูไม่ค่อยเป็นครับ แต่มีหลายภาพที่ถ่ายถอดอารมณ์ได้ดีครับ
chaiyaritta

สวย ชอบ เอาตามอารมณ์ ^^
http://choouan.multiply.com

กลับไปยังรายบอร์ด