กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ..
ขออนุญาตตอบรวม ๆ เลยโนะ

"ชอบ" ค่ะ รูปนี้ ทั้งอารมณ์ แสง สี และพื้นที่ว่างสำหรับจินตนาการ ที่เหลือไว้อย่างพอเหมาะ
แม้จะมีโน่น-นี่-นั่น (หรือเรียกง่าย ๆ ว่า "เยอะ") ในองค์ประกอบ แต่ก็ยังรวมอยู่กันแล้วดูดี ไม่แย่งซีนกันเกินไป
ชอบที่เอาต้นไม้เป็นกรอบ / พระรองคือคู่รัก(?) นั่งเคียงกัน /บรรยากาศคือพระเอกรับบทเด่นในการถ่ายทอดอารมณ์ภาพ

ส่วนเรื่องชื่อภาพนั้น ... จริง ๆ ไม่ต้องใส่ก็ได้ค่ะ เพราะมันจะกลายเป็นกรอบปิดกั้นจินตนาการไปซะเปล่า ๆ
เพราะถ้าตั้งชื่อภาพไม่เข้ากัน จะลดทอนความหมายภาพลงไปอีกด้วย

ปล่อยให้คนดูเติมเต็มเองบ้าง อะไรบ้าง เหมือนอ่านเรื่องสั้น ที่ไม่จำเป็นต้องสรุปเรื่องให้ทั้งหมดในตอนจบ ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด