กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-8-18 16:41 โดย naihoi

สำหรับเทเล ผมคิดว่าความเร็วซัตเตอร์สำคัญมากเมื่อซูมระยะ 200 mm ผมใช้แคนนอนรุ่นที่ไม่มีกันสั่น
ภาพที่ชัด สปีดจะอยู่ที่ 1/320 s  ขึ้นไป แต่สำหรับTAMRON ของพ่อหมีตัวนี้มีกันสั้น VC ทำให้สปีดลดลง
มาได้ ดังนี้โอกาสการได้ภาพจะมากด้วย ทำให้สนุกในการถ่ายภาพ อย่างผมต้องการภาพที่มีมูฟเม้นท์
แต่ที่ความเร็วซัตเตอร์สูงๆจะทำได้ไม่สวยนัก ยิ่งแสงน้อยๆ VC ช่วยได้เยอะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-10-28 16:24 โดย naihoi

ภาพหลังๆนี้ สีเข้มเหมือนเลนส์แอลเลยนะครับพ่อหมี ประกบคู่กับ 7D ใช่ไหมครับ

ขอที่ f4.0 หน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด