กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เดินเล่นถ่ายภาพริมหาด แถวๆทีทำงานครับ ภาพนี้ถ่ายไว้นานละ ตั้งแต่ซื้อ sigma มาเล่นใหม่ๆ
อยากเอามาให้ช่วยดูกันหน่อย ผมรู้สึกว่าภาพมันยังไม่ลงตัว แต่ยัง
บอกไม่ถูกว่าไม่ลงยังไง
2010-7-25 20:15

canon500D sigma 10-20 รายละเอียดจำไม่ได้แล้วละ
ไว้พรุ่งนี้จะมาใส่เพิ่มให้นะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

คิดว่าหนักขวาไปนิด ยากเหมือนกันที่วางองค์ประกอบ ในการเว้นช่องวางในทางที่สวนทางของความต่อเนื่องแล้วทำให้ภาพมีเรื่องราว เหมือนภาพไม่จบ
อย่าให้ึความรู้ปิดกั้นจินตนาการ

ง่ะ  ตอบกันไปหมดแระ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อืม....จริงๆด้วยด้านจะมาทางขวาอีกหน่อย และก็ต้องเข้าไปใกล้แบบอีก แต่กลัวโดนลูกบอลจังอะ

ผมว่า......น่าจะขยับมาทางขวา.สักนิด

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมว่า จุดเด่นคือคนกระโดดตบบอลแหละครับ  แต่ในรูปนี้ไม่เห็นสีหน้า  เห็นแต่ movement ที่ไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่ดีเท่าไหร่ครับ

เข้าใจว่า ตอนถ่ายคงตั้งใจเก็บโน่นนี่หลายอย่าง ตาข่าย ทะเล ดวงอาทิตย์ บรรยากาศรวมๆ  ซึ่่งก็เก็บได้หมดแหละครับ  แต่ตรงนั้นที่ทำให้ส่วนที่ควรเด่นไม่เด่นเท่าที่ควร

ลองครอปให้กระชับนิดนึงครับ  จริงๆ แก้อะไรได้ไม่ค่อยมาก  เพราะต้องแก้ตั้งแต่ตอนถ่าย  แต่น่าจะทำให้พอเห็นอะไรมากขึ้น (หรือเปล่าหว่า 55)

2010-7-26 07:22

ผมว่าจังหวะดีนะครับ แต่มุมมองไม่ได้เท่าที่ควรจะเป็น  การว่างตำแหน่ง ดูแปลกๆ น่าจะมีวิธีอื่นที่เล่น กับ NET ได้ครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

^
^
แล้วใครล่ะผู้รู้น่ะ -..- ไม่ใช่ผมนะออกตัวไว้ก่อน ^^

ผมชอบจังหวะภาพจังครับ แต่ถ้าจะรู้สึกติดขัดน่าจะเป็นเพราะพื้นที่ด้านหลังเยอะไปนิดนึง

เอ..อาจจะเป็นเพราะภาพเปิดหน้าน้อยไป..เลยแปลก ๆ มั้งคะ

เอ่อ..น้องเม้นท์ตามความรู้สึกนะ..ผิดถูกให้ผู้รู้มาช่วยตอบดีกว่า
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด