กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ฝนตกหนักสิครับ .. พี่น้อง

ขับรถเก๋งออกไปส่งลูก ต้องปิดแอร์ไม่งั้นเดี๋ยวใบพัดหม้อแอร์ปั่นน้ำเข้าเครื่อง ใส่เกียร์ต่ำรอบเดินเบา
แล้วค่อย ๆ คลานไป ขับเร็วเดี๋ยวสร้างลูกคลื่นวิ่งเข้าบ้านคนอื่นเขา คนหมู่บ้านเดียวกัน เดือดร้อน
เหมือนกัน เกรงใจให้เกียรติกันสักนิด ...

ปิดแอร์ก็ต้องแง้มกระจกหน้าต่างรถลงนิดนึง เดี๋ยวหายใจไม่ออก ค่อย ๆ ขับในความเร็วเท่าเต่า
กาดื๊บ กาดื๊บบบ ... ออกมาเรื่อย ๆ

มอเตอร์ไซค์วิน วิ่งสวนทางเข้ามาจากหน้าหมู่บ้าน มันคงกลัวน้ำเข้าเครื่องจนรถดับเหมือนผม
แต่มันเลือกวิธีขับฝ่าน้ำไปให้เร็วที่สุด ด้วยความเร็วเท่าเจ๊ทสกี

สวนรถผมจะไปเหลืออะไรล่ะครับ น้ำกระจายใส่รถผม น้ำท่วมแช่ขี้หมามาแล้วคืนนึงกระเซ็น
ผ่านกระจกรถที่แง้มไว้ พุ่งเข้าใส่หน้า .............

@@#)*&%!!+-/|^%$#@ (ตะโกนด่าเป็นภาษาชนเผ่ามายัน ... หยาบคายมาก แปลเป็นไทยไม่ได้)

มันไม่ได้ยินหรอก .... วิ่งไปนู่นแล้ว

เรื่องมันแล้วไปแล้ว ... ช่างมันเถอะ แต่ผมจำทะเบียนรถมันได้ ... วันหน้าจะเอามือกำขี้หมาไปป้ายหน้ามัน

ยังไงก็ขอให้เพื่อน ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะครับ ...

2011-7-13 08:19

มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อ่านจากบรรยายของจ่าโจแล้ว......

ผมว่าพื้นที่นี้ น่าจะประกาศเป็น พื้นที่ภัยพิบัติ   แล้วนะครับ

2011-7-13 09:58

ภรรยาผมเคยแซวว่า หากไม่มีโฟโต้บั๊ก ผมก็คงเรื่อยเฉื่อย ไม่ทำนามบัตรร้านสักที - -"
จะทำขึ้นผ้าใบหน้าบ้านใหญ่ๆ ก็กลัวลูกค้าสับสน
.
.

ผมไม่ได้ติดบั๊ก หรือ หลงใหล  เหมือนหลายๆบ้านที่เคยเล่นด้วยซ้ำไปครับ  
สำหรับผม มันไม่หวือหวา และผสมกับชีวิตแบบลงตัว พอเหมาะ พอดีควร เป็นธรรมชาติ
เหมือนการใช้ชีวิตคู่กับใครสักคน

.
.

2011-7-13 09:48
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด