กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โดยรวมโทนดี ถึงดีมาก
โทนแบบนี้ผมกำลังทำ แต่ทำไม่ได้ - -"

ภาพเปิด มันเท่ ที่เอานกกระจอกเทศ ไว้ตรงกลางครับ เพราะภาพนี้ ถ่ายมาแบบกลาง อีกต่างหาก
ภาพ 2 ดูดีครับ
ภาพ 3 พอเสมอตัวครับ ฟอร์มต้นไม้ไม่สวย
ภาพ 4 หมุอารมณ์ภาพดี หลับกำลังสบาย โทนดี

ภาพ 5  โทนดีอีกแล้ว  อปก. กลางไปครับ  ทำให้ พื้นที่ขวา มากเกินความจำเป็น  ซ้ายมีเงาน่าสนใจกว่า น่าจะมามากหน่อย  
อาจมีความจำเป็นเรื่องสถานที่
ใบที่ 6   ความหมายดี ผมติดขัดที่ เน้นส่วน subject มากไปนิด ทำให้เวลาชมภาพไม่สบายตา  
ใบที่ 7  ทำได้ดีครับ

โดยรวม ระวังส่วนดำ น่ะครับ
แม้ว่า เราจะไม่ต้องการเปิดรายละเอียดในส่วนนั้น
หรือ ตั้งใจสื่อความหมายบางอย่าง เช่น

ใบที่ 9 อนาคต (หรืออดีต) ที่มองไม่เห็นก็ตาม
แต่การดำเป็นแถบปื้นๆ  ไม่ค่อยงามนักครับ  เลี่ยงไม่ได้จริงๆ ก็ต้อง จัดองค์ประกอบใหม่     

ใบที่ 13....ช้ำมากไป ย้ำเตือนว่าเชื่อตัวเองดีที่สุด
จะเอาอะไรกับ FB มือกด like ใจกด love   กร๊ากกก

ภาพล่างซ้ายจากภาพเปิด สวยกว่าครับ  (~ในความเห็นของผม)

โดยรวม ผมส่งแก้วน้ำให้แม่มดเยอะ เพราะคิดว่าดื่มน้ำได้มากกว่าใครๆครับ
ไม่ได้เพราะถ่ายรูปแย่กว่าใครเน้อออ

ประเมิณ  ใช้ น.หนูสะกด...ก้เป็นสิ่งที่ผมเลือกบอกครับ  

------------------
ความเห็นผมก็ไม่ใช่ว่าจะถูกต้องนะครับ  เป็นเพียงหนึ่งมุมมองเท่านั้นเอง
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขาวดำ  หากไม่ได้มั่นใจมากๆๆๆๆ ว่าจะ จขกท จะไม่งอน/เซ็งผม
ผมก้ไม่ค่อยเม้นท์เน้อ   ไม่มั่นใจครับ ^^
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-4 13:32 โดย sumphano

แม่มดบอกว่าไม่ได้หมายถึงผมติเยอะไป แต่เพื่อความมั่นใจ  
ผมอ่านและนับนิ้วดูว่า ข้อ ติ และ ชมเท่าๆกัน  เลยมั่นใจว่าคงหมายถึง ------มากกว่า  

สิ่งที่ผมอ่านจากกระทู้แม่มดได้คือ  ทุกคนต้องการกำลังใจครับ   

อย่าลืมพยายามหาข้อดีในกระทู้เพื่อนๆด้วยนะครับ  

กลับไปยังรายบอร์ด