กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้าจำไม่ผิด ร้านนี้ชื่อพาโนโรมาค่ะ เป็นร้านที่แพงมากร้านหนึ่ง
ซึ่งหนูใบไม่เคยไปรับประทาน เพราะมื้อหนึ่งเฉลี่ยต่อคนแล้ว เฉียดครึ่งหมื่นไทย
ร้านจะอยู่ริมแม่น้ำ เป็นกระจกใสรอบด้าน บรรยากาศสุดโรแมนติก (คู่แต่งงานหลายคู่มาขอแต่งงานกันที่ร้านนี้ค่ะ)

ถ่ายเวลาประมาณสามทุ่มค่ะ ดวงอาทิตย์พึ่งลาลับขอบฟ้าไป (หมดเวลาสนุกแล้วสิๆ)
Speed 1/25s.    F5.0     ISO 400 ค่ะ  แต่งแค่ไฟล์ RAW ก็หล่อแล้ว
เต็มที่เลยนะคะ (ถ้าให้ดี เลี้ยงหนูที่นี่สีกมื้อ คงจะอร่อย)

2011-5-17 05:41

ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณมากค่ะลุงหมี
ว่างๆ สอนหนูใบทำน้ำ ทำภาพโทนสีนี้บ้างนะคะ

ส่วนเรื่องทไวไลน์ เดี๋ยวหนูใบจะไปแก้มือมาให้ค่ะ (มีเหตุผลกลับบ้านตีสองแล้ว)
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำค่ะ
แต่ให้หนูใบไปเป็นแบบ คงไม่ไหวค่ะ วิ่งไม่ทัน อิอิ

ไว้เดี๋ยวจะแก้ตัวกับภาพอื่นมานะคะ
ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

ขอบคุณค่ะ ลุงฮ้อย แต่หนูใบไม่ได้เอาอะไรไปเลยค่ะ แค่กล้อง
เอาเป็นว่า ครั้งหน้าจะแก้ตัวค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด