กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เหมือนจ่าโจเลย ผมก็ว่าจะขอพื้นที่  1 กระทู้ อิอิ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ดีมากครับๆ  เหลือแค่การแบ่งจังหวะเว้นวรรค   
แก้ยากมากครับ  อาจต้องยอมขึ้นกระทู้ใหม่ไปเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เนื้อหา น่าติดตามมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว

ข่าวร้ายคือ  ไม่มีมื้อเช้าแบบนั้นไปตลอดหรอก   มันเป็นเรื่องไม่จริง
ข่าวดีคือ  แม้มันอาจเปลี่ยนสภาพไปจากอุดมคติ  แต่ความสุขจะยังคงมีอยู่ระดับเดิมได้
อยู่ที่ใจเรา

มือเช้า ทุกวันนี้ คือ กินแกล้มเสียง โยเยหรือต่อรองกับดีดี
และดูหนังมิกกี้เมาส์  -  - "

ต่อไป ช่วยเขาเสริฟน้ำด้วยสิ  จะได้ไม่เป็นแค่แขกรับเชิญ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

บอกเรื่องเดียวกันมาตั้งนาน - นอยด์
ยูทู้บบอกเหมือนกัน - ซึ้ง

เคยเค็ม.....แสดงว่าตอนนี้น่าจะหวาน

เขียนได้ดี  สนุกอ่าน  
เมนูที่มีกะปิ โดยทั่วไป ผมชอบนะ

ผมพึ่งมาเห็น  พรุ่งนี้จะแวะมาชมอีกรอบครับ   ภาพเรือสวยมาก

เพลงนี้ผมชอบมากครับ   เนื้อเพลงสุข  แต่ทำนองเหงา มากกกกกกกก

ผมชอบสำนวนแปล ของ คุณ จิรนันท์ นะเพลงนี้

Fly me to the Moon
---------------------
Frank Sinatra

Fly me to the moon
Let me play among the stars

Let me see what spring is like
On a-Jupiter and Mars

In other words, hold my hand
In other words, baby, kiss me
Fill my heart with song
And let me sing for ever more
You are all I long for
All I worship and adore
In other words, please be true
In other words, I love you

ดวงจันทร์
อยู่บนนั้น งามจับตา จะหาไหน
อยากขอเธอ ยอมฉันด้วยด้วย ช่วยตามใจ
พาฉันไป แปลงเล่น เป็นหมู่ดาว

ดารา
ดุจแววตา ระยับระยิบ พริบกลางหาว
อยากจะแตะ และนั่งพัก ลงสักคราว
ว่าสัมผัส ของดวงดาว คล้ายสิ่งใด

ที่รัก
แปลกใจนัก ฉันคง ยังสงสัย
เธอจับมือ หรือจุมพิต ฉันครั้งใด
ความรู้สึก คล้ายคล้ายอยู่ บนดวงจันทร์

ท่วงทำนอง
ที่สอดคล้อง ร้องเป็นเพลง ของเธอฉัน
บทกวี ที่จารึก ไว้ด้วยกัน
คงใส่มัน ไว้เพื่อ เป็นเนื้อเพลง

รู้ไหม
ว่าดวงใจ ฉันยอมให้ เธอข่มเหง
และเฝ้ารอ ต่อเธอ ไม่กลัวเกรง
เพราะเธอเอง คือทุกฝัน ที่ฉันรอ

ความจริง
ทุกทุกสิ่ง เธอเข้าใจ บ้างไหมหนอ
ทุกทุกคำ ที่ฉันพร่ำ พะเน้าพะนอ
แค่อยากขอ บอกแก้วตา ว่า รักเธอ

โดยคุณ จีรนันท์ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด