กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

"...ผมเป็นคนซีเรียสนะครับพี่..."

ประโยคนี้...ตั้งแต่ได้รู้จัก "คุณหมี" มาผมได้ยิน(ทางโทรศัพท์) อยู่บ่อยครั้ง................ แต่ผมไม่เชื่อสนิทหรอกนะ 5555
คุณหมีอาจจะดูเป็นคนจริงจังคนหนึ่ง ประมาณว่า...อะไรก็ตามที่คนอื่นอยากทำให้ได้
แต่คุณหมีคนนี้นั้น...แค่ทำให้ได้ไม่พอ ?  ต้องขอทำ "ให้ดี" เป็นแพ็คเกจคู่ตามมาด้วย !
ถ้าทำไม่ได้หรือทำไม่ดี คุณหมีจะ ซีเรียส ละทีนี้  5555 ....แต่เค้าก็ไม่โทษใครนะ
เท่าที่ทราบมา..เค้าจะไม่ท้อแท้ยอมแพ้ง่ายๆ หาทางแก้ไขปรับปรุงจนเจอ...จนได้ อย่างที่เรารู้ๆกัน
ทั้งๆที่ชีวิตประจำัวันเค้าก็อีรุงตุงนังไม่ใช่เล่น !!

ที่ผมบอกไว้ตั้งแต่ต้นว่า..ยังไงก็ ไม่เชื่อสนิท นั้น ก็เพราะผมรู้ว่า...
“ลูกลิงในหัวใจ”ของ “เด็กชายหมี” ยังมีอยู่เสมอ....ไม่ได้หายไปไหน
มันยังคงรอ “เด็กชายหมี” มาหยอกล้อ หกคะเมนตีลังกา เล่นสนุกสนานกันเหมือนเช่นเคย...

โอมมม...ขอ “เพลงดาบ ภาพถ่าย และ สายฟ้า” ชุดนี้.... จงเป็นหลักฐานและเป็นพยานให้เม้นท์นี้ของผมด้วย !!

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หมีทำได้ๆๆๆๆ  

กลับไปยังรายบอร์ด