กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-2 15:31 โดย sumphano

กล่าวถึง คัมภีร์ห้าห่วง นอกจากคิดถึงกระเบื้องแล้ว ต้องคิดถึง มุซาชิ
มุซาชิใช้เวลาเขียนถึง 20 ปี เขียนเสร็จสิ้นเมื่ออายุ 50 ปี
สามารถเรียกว่า เป็นกลยุทธ ของผู้พิชิตได้อย่างแท้จริง

โดยที่โครงร่างของ "คัมภีร์ 5 ห่วง" นี้ แบ่งออกเป็น 5 บท คือ
"ภาคดิน" "ภาคน้ำ" "ภาคไฟ" "ภาคลม" และ "ภาคความว่าง"
ก่อให้เกิดกระบวนท่าดาบมากมาก   อีกทั้งยังมีผู้เขียนมาตีความให้เป็นกลยุทธธุรกิจได้อีก

ภาคที่สูญหายไปและไม่เคยมีใครกล่าวถึงคือ  ภาคสายฟ้า.....
.
.

2011-4-2 13:25
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หมีทำได้ๆๆๆๆ  

เอาเรื่อง ฤทธิ์มีดสั้น มาเล่าบ้างนะ ชอบ ตาเฒ่านักเล่านิทาน(กระบองสมปรารถนา)กะหลานสาว

จัดให้หน่อยนะ (กูรู้มึงทำได้) พ่อหมี

มาลงชื่อ เข้าชมครับพ่อหมี ออกไปถ่ายบ่อยๆนะ ติดตามผลงานอยู่

เล็กๆน้อยๆ  

คัมภีร์ 5 ห่วง เป็นเรื่องจริงนะครับ   
แต่ เพลงดาบสายฟ้าผมเขียนเองครับ

เนื้อหา 95% มุซาชิเขียนจริงๆนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบ พี่อ๊าต  ตัวลอยแล้วครับ  ฮา...ขอบคุณมากครับ  อันที่จริงผมไม่ยุ่งกว่าท่านอื่นๆเลยครับ แต่ผมชอบเขียนเล่าให้ฟังเท่านั้นเองงับ  แต่ช่วงนี้ผมยุ่งจริงจนกว่าจะได้พนักงานเพิ่มครับ   

ตอบ นายฮ้อย  ดีใจจัง ฮือๆๆๆๆ

ตอบ โพด อิอิ ....ม.6 พี่ยังไม่กล้าสบตาสาวเลย  ฮ่าๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-4 00:36 โดย SupperCorn

ไม่ชอบกีฬานี้ เพราะมีฟามหลังฝังใจสมัย ม.6 เพราะแฟนเก่าแฟนเรามันเป็นนักกีฬานี้

พอมาสมัยนี้เป็นเราเองที่ชอบ กีฬาฟัน.......ดาบ อิอิ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

เนื้อหา โดนใจ และต้องคิดตามครับ

ส่วนภาพทำไมพ่อหมีไม่ลงบอร์ด Gallery หรือ Rookies เพราะภาพก็ดีนะ

คมชัด แอ็กชั่นได้ process เข้ากัน

"...ผมเป็นคนซีเรียสนะครับพี่..."

ประโยคนี้...ตั้งแต่ได้รู้จัก "คุณหมี" มาผมได้ยิน(ทางโทรศัพท์) อยู่บ่อยครั้ง................ แต่ผมไม่เชื่อสนิทหรอกนะ 5555
คุณหมีอาจจะดูเป็นคนจริงจังคนหนึ่ง ประมาณว่า...อะไรก็ตามที่คนอื่นอยากทำให้ได้
แต่คุณหมีคนนี้นั้น...แค่ทำให้ได้ไม่พอ ?  ต้องขอทำ "ให้ดี" เป็นแพ็คเกจคู่ตามมาด้วย !
ถ้าทำไม่ได้หรือทำไม่ดี คุณหมีจะ ซีเรียส ละทีนี้  5555 ....แต่เค้าก็ไม่โทษใครนะ
เท่าที่ทราบมา..เค้าจะไม่ท้อแท้ยอมแพ้ง่ายๆ หาทางแก้ไขปรับปรุงจนเจอ...จนได้ อย่างที่เรารู้ๆกัน
ทั้งๆที่ชีวิตประจำัวันเค้าก็อีรุงตุงนังไม่ใช่เล่น !!

ที่ผมบอกไว้ตั้งแต่ต้นว่า..ยังไงก็ ไม่เชื่อสนิท นั้น ก็เพราะผมรู้ว่า...
“ลูกลิงในหัวใจ”ของ “เด็กชายหมี” ยังมีอยู่เสมอ....ไม่ได้หายไปไหน
มันยังคงรอ “เด็กชายหมี” มาหยอกล้อ หกคะเมนตีลังกา เล่นสนุกสนานกันเหมือนเช่นเคย...

โอมมม...ขอ “เพลงดาบ ภาพถ่าย และ สายฟ้า” ชุดนี้.... จงเป็นหลักฐานและเป็นพยานให้เม้นท์นี้ของผมด้วย !!

บอกได้ว่า ซู้ดดดดยอดดด ดรับเพ่ ชอบรูป rep11 อย่างแ ...
d4rkn41nu3 โพสต์เมื่อ 2011-4-3 00:13

ขอบคุณฮาฟฟฟฟ  ไม่กล้าเอาไปโพสที่ไหนเรย ภาพแบบนี้  
พนักงานลาออกมะวาน เลยไม่ได้ทำภาพต่อเลย   ถูบ้าน กวาดบ้าน เรียงของ  ล้างขวดนม เอง  อือๆๆๆ

แหม่ะ  แม่มดพุดสะผมอายเลย  เอิ๊กส์  10 ปีที่แล้วนี่คงยอมรับ  กร๊ากกก
ในบอรืเรามี mOooaun  และ Tripple_P อีก 2 ท่านที่ฟันดาบครับ  
ตอนนี้นำหนัก 3 คนรวมกันราวๆ  260 กิโล

บอกได้ว่า ซู้ดดดดยอดดด ดรับเพ่ ชอบรูป rep11 อย่างแรงเอฟเฟกกระจาย
กล้องมีไว้ถ่าย ไม่ได้มีไว้อวดโว้ยย.....

อ่านแล้ว..แต่ยังไม่พูดถึงเรื่องภาพนะ แค่อยากเข้ามาบอกว่า

คนอารั๊ย หน้าตาดีด้วย เขียนหนังสือคมด้วย เล่นกีตาร์ได้ด้วย แต่งเพลงด้วย เป็นนักกีฬาฟันดาบอีกด้วย

นี่ถ้าวาดรูปได้อีก..แม่มดคงต้องกราบ 3 ทีเช้าเย็นเลยล่ะ...เทพบุตรชัด ๆ

พักก่อน     
เม้นท์ได้นะครับ กระทู้นี้ ชิลๆๆๆ

2011-4-2 16:30

เมื่อตั้งรับให้อยู่ในสภาวะว่างเปล่าผ่อนคลายเหมือนไร้กำลัง

แต่เมื่อฝ่ายตรงข้ามโถมเข้าใส่ ให้ถอยหลังเพิ่มระยะห่างอย่างรวดเร็ว
และเมื่อสภาวะจู่โจมของคู่ต่อสู้ถึงที่สุด
ก็จะเป็นจังหวะรุกไล่กลับเพื่อเอาชัย

2011-4-2 16:28

กลับไปยังรายบอร์ด