กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-4-26 18:33 โดย แม่มดราตรี

อิสระแค่ไหนที่ฉันครอบครองได้?

2011-4-26 18:32

เหมือนกับที่ฉันเคยบอกไว้
ฉันเป็นแมวดื้อ ที่นับถือตัวเองเป็นใหญ่
อย่าวิ่งไล่ตามฉัน ...มันจะทำให้ฉันอยากวิ่งหนี
และเธอไม่มีวันจับฉันได้โดยไร้บาดแผล

ฉันอาจจะยอมให้เธอใส่ปลอกคอเพื่อแสดงความเป็นเจ้าของ
แต่ไม่ได้หมายความว่า ฉันจะยอมให้เธอจูงเดินไปไหนมาไหน

ก็ฉันเป็นแมว...
ก็แล้วเธอเคยเห็นใครเค้าจูงแมวได้บ้างเล่า?
หากเธอต้องการทำอย่างนั้น..
ทำไมไม่เลือกเลี้ยงสุนัขล่ะ?

ขอเพียงเธอนั่งนิ่ง ๆ
แค่เชื่อมั่นในความรู้สึกฉันก็พอ
ฉันพร้อมที่จะกระโดดขึ้นไปนอนหนุนตัก
หลับตาพริ้มให้เธอเกาคางอย่างว่าง่าย

ขอเพียงที่ว่างให้ฉันได้หายใจเต็มปอด
ขอพื้นที่เล็ก ๆ ให้ฉันได้วิ่งเล่น เป็นตัวของตัวเอง
ขอสิทธิ์ให้ฉันได้เลือกเพื่อน
แม้เพื่อนของฉันอาจจะไม่ถูกใจเธอไปซะทั้งหมด

ยอมรับความจริงซะเถอะ เธอไม่มีวันฝึกแมวให้เชื่องได้

อย่าแอบติดตามฉันไปทุกที่
อย่าพยายามค้นหาความลับที่มันไม่มี
หรือถ้ามันมี...
มันก็คือความลับที่ฉันไม่ปรารถนาให้เธอล่วงรู้

หากยังดึงดันที่จะค้นหาต่อไป
ฉันก็จะวิ่งหนีไปอีกเรื่อย ๆ...จนค่อย ๆ ห่างเธอออกไปทุกที
แล้วเธอก็จะเหนื่อย และ..ฉันเองก็จะเบื่อ!!
สุดท้าย..เธอก็ไม่มีวันได้เจอฉันอีก ไม่ว่าที่ไหน ๆ ในโลก

เอาหัวใจและร่างกายฉันไปเถอะ เธอครอบครองมันได้

แต่ได้โปรดอย่ากักขังวิญญาณอิสระของฉัน....

http://sassywitch.exteen.com/
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

คุณเหมียวทั้งหลายในบ้านข้าพเจ้า
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

โอ้โฮ....   คุณเหมียวบ้านนี้ หน้าตาดีทุกคน เอ้ย! ทุกตัวเลยนะครับเนี่ย !!

จริงอย่างที่พี่อาร์ทบอกจริงๆครับ
แมวบ้านนี้ น่ารักทุกตัวเลย ....

ผมชอบคุณเกรย์ เพราะผมเป็นเกย์.............เจ้ย ......ม่ายช่ายอย่างง้าน

ชอบเพราะหน้าตาเค้า คม เข้ม ดีตะหากละครับ
ไ ม่ ถู ก ห ลั ก ก า ร แ ต่ ถู ก ใ จ เ ร าบ้ า ง . . . จ ะ เ ป็ น ไ ร ไ ป . . .

.
.
.
คาริล  ยิบราล  เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
สำหรับเรื่องของแมว
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

...ความรักไม่ให้สิ่งอื่นนอกจากตนเอง
และไม่รับเอาสิ่งใดนอกจากตนเอง
ความรักไม่ครอบครอง และก็ไม่ยอมถูกครอบครอง
เพราะความรักนั้นเพียงพอแล้ว
...สำหรับตอบความรัก

ความรัก คือ การที่เรามีทุกสิ่งทุกอย่างเต็มอยู่ในหัวใจ และพร้อมที่จะให้มันไหลรินไปหาผู้อื่น
มากกว่าที่เราขาดอะไรในหัวใจ และพยายามหาอะไรมาเติมให้เต็ม

พูดถึงความรักว่าเหมือนเสาของวิหาร
ไม่ต้องอยู่ร่วมกันแต่คอยค้ำจุนวิหารให้คงอยู่ได้
วิหารก็เหมือนกับความรัก
แล้วก็พูดว่าเราก็เหมือนเครื่องดนตรี
แม้เสียงจะต่างกัน
แม้วิธีบรรเลงและรูปร่างจะต่างกัน
แต่ก็ยังสามารถที่จะบรรเลงร่วมกัน
ในบทเพลงเดียวกันได้อย่างไพเราะ

จงรักกันและกัน แต่อย่าสร้างพันธะแห่งความรัก
และขอให้ความรักนั้นเป็นเสมือนห้วงมหาสมุทรอันเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างฝั่งแห่งวิญญาณของเธอทั้งสอง
จงเติมถ้วยของกันและกัน แต่อย่าดื่มจากถ้วยเดียวกัน
จงให้ขนมปังแก่กัน แต่อย่ากัดกินจากก้อนเดียวกัน
จงร้องและเริงรำด้วยกันและจงมีความบันเทิง
แต่ขอให้แต่ละคนได้มีโอกาสอยู่โดดเดี่ยว
ดังเช่นสายพิณนั้นต่างอยู่โดดเดี่ยว
แต่ว่าสั่นสะเทือนด้วยทำนองดนตรีเดียวกัน

จงมอบดวงใจ แต่มิใช่ต่ออีกฝ่ายหนึ่ง
เพราะหัตถ์แห่งชีวิตอมตะเท่านั้นที่จะรับดวงใจของเธอไว้ได้
และจงยืนอยู่ด้วยกัน แต่ว่าอย่าใกล้กันนัก
เพราะว่าเสาของวิหารนั้นก็ยืนอยู่ห่างกัน
และต้นโพธิ์ ต้นไทร ก็ไม่อาจเติบโตใต้ร่มเงาของกันได้

ปรัชญา จาก คาริล ยิบราล

--------------------------------------------------------------------------------

แม้แต่กับพี่น้องแท้ๆผมเอง  
ผมก็ยึดหลักนี้ครับ....

2011-3-10 18:29
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

คนไหนเลี้ยงแมว...เป็นคน Sensitive มั่นใจมากๆ แต่อารมณ์อ่อนไหว....ไม่นึกว่าแม่มดจะเลี้ยงแมว...ผมมีอยู่ตัวนึง ชื่อเจ้าแถม...ลูกค้ามาทิ้งไว้ โดนรถชน โคม่าอยู่เดือนนึง ฟื้นมาเอ๋อๆแต่น่ารักดี
ตอนนี้จากไปแล้วหลังจากอยู่ด้วยกันมาสิบปี ...คิดถึงเหมือนกัน เวลาดูรูป ...จากนั้นมา...เลยไม่กล้าเลี้ยงแมวตัวไหนอีกเลย

555 เพิ่งเห็น เจ้าแถม ของคุณอู๊ด....น่าร๊ากกกก !!!

RIP ครับ เจ้าแถม

กลับไปยังรายบอร์ด