กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันก่อนไม่รู้อะไรดลใจ ให้พ่อหมี โทรชวนกันไปถ่ายรูป ไปกันตั้งแต่เช้ามืด....โลเคชั่นแถวๆลับแลครับ...ไปแบบไม่มีคอนเซ็ป เจออะไรก็ถ่าย ไม่ซีเรียส ขอให้ได้กดช้ตเตอร์ก็พอ
เลนส์Kitty คู่ครับ 18-135 กับ 55-200 VR..ไม่รู้ธีมอะไรเหมือนกัน เรียกว่า...ไปดูเค้าปลูกหอมก็แล้วกันนะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ถ่ายไปเถอะครับ ตามใจ ปราถนา ก็ใจมันรักนิ

ผมว่า... คุณอู๊ด ขาดแคลนเรื่อง "เวลา" หรือโอกาส (ออกไปถ ...
ARTMAN โพสต์เมื่อ 2011-2-24 09:59

มันจริงๆอย่างท่านอาร์ตว่ามาแหละ เรื่องได้ออกไปถ่ายรูปนี่ยากมาก ไปเที่ยวก็ดูแลครอบครัว กล้องมีตั้งสองบอดี้เหลือๆ...แต่เรื่องฝีมือนี่มันพัฒนาค่อนข้างช้า ค่อยๆต้วมเตี้ยมๆไปก็แล้วกันครับ

ผมว่า... คุณอู๊ด ขาดแคลนเรื่อง "เวลา" หรือโอกาส (ออกไปถ่ายรูป) เท่านั้นเองแหละครับ
ส่วนมุมมอง การนำเสนอ ความชำนาญ ฯลฯ มีอยู่ ในตัวและหัวใจ อยู่แล้ว... เชื่อผมเต๊อะ !!

มีสิ่งหนึ่งที่ผมพลาด.....ผมไม่ได้อ่านเรื่องอย่างละเอ ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-2-23 12:56

อย่าลืมโลเคชั่นแสงเทพนะพ่อหมี วันไหนพร้อมโทรชวนด้วยนะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชอบภาพเผชิญหน้าครับ (#10) มีเรื่องราวให้คิดต่อและคิดต ...
valentine โพสต์เมื่อ 2011-2-23 11:26

จะพยายามครับผม

ฝีมือพัฒนาจริงๆครับ
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-2-23 03:26

ขอบคุณครับ

มีสิ่งหนึ่งที่ผมพลาด.....ผมไม่ได้อ่านเรื่องอย่างละเอียดครับ  เป็นช่วงที่ผมทำภาพหลายๆกระทู้มากๆ
พอกลับมาอ่าน.... เนียนมาก และทำได้ดีมากๆครับ...ชุดนี้ผมว่าหากผมไม่ได้ไปด้วย ผมก้รู้สึกอินอยู่ดีครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบภาพเผชิญหน้าครับ (#10) มีเรื่องราวให้คิดต่อและคิดตามได้อีกมากเลยครับ ขอบคุณภาพสวย ๆ นะครับ

ดูแล้วสดชื่น..
http://richmanz.multiply.com/

ฝีมือพัฒนาจริงๆครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ไม่ชอบภาพเปิดครับ ฮาาาาาาา

ชอบ 3 6 8 ครับ  งานดีกว่าที่เคยเห็นมาครับ ผมชอบภาพ 3 ที่สุด แสงสวยงาม
ภาพอื่น ไม่ชอบแสง การวาง compose ไฟล์มีนอยส์ และเอียงครับ

ภาพที่ 7 ดูมันฉากหน้ารก ๆ ไปครับ

**คุณหมีลงพุงนะฮะ**  

โอ้ววววว!!!!บอกได้คำเดี่ยวว่า "เดียวนี้เขาพัฒนาแล้ว"
4 ...
hao2499 โพสต์เมื่อ 2011-2-21 09:03

ขอบคุณครับท่าน...ผมจะพยายาม กระทุ้หน้า  PS แน่นอนครับ

เข้าใจผิดว่า กระเป๋าคือ สายคล้องครับ แม่มด

ประกาสผล  ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-2-21 08:31

แน่นอนพ่อหมี ต้องมีทริปหน้าเร็วๆนี้ ไปคนเดียวถ่ายไม่มันเท่าสองคน....แปลงผักที่ว่าเป้นโปรเจคต่อไป

ภาพ6 สวยจริงครับท้องฟ้าสีหวานมาก   
3ก็สวยนะครับ
พี่เ ...
เพลินตา โพสต์เมื่อ 2011-2-21 02:35

ขอบคุณครับเพลิน ขอฝากแนะนำด้วยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด