กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่มีทฤษฎีนะครับ   ภาพลักษณะนี้ หากไม่สนิทใจ ผมคงไม้กล้าม้นท์
เพราะผมไม่มีกรอบที่แน่นอน  เอาว่า พูดกันตาม feel

แวบแรกที่ผมเห็น

1. เราถูกปลูกฝังว่า ดูภาพให้ดูที่ตาก่อน  เรื่องแรกที่เตะตาผมคือ
ผมขัดตาที่แววตาเด็กครับ  มันดำแบบดิจิตอล ....มันไม่ควรจะคม+ดำเท่านี้

2. เรื่องที่ 2 คือ เกรน ที่มากเกินพอดี    มันเป็นเกรนที่ดูดิจิตอล  
เพราะ เกรนขนาดนี้ แต่ โทนในภาพนุ่มนวลละเอียด ขนาดนี้ มันขัดกันมาก ในความคิดผมนะครับ

เกรนขนาดนี้  DR ไม่น่าเนียนตาเท่านี้

แต่ผมไม่มีหลักการและความรู้เลย  อาจดูผิดได้ ก็ขออภัยจริงๆครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด