กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คุณพลเขียนได้เยี่ยมมากเลยครับ

ไม่ใช่แค่ช่วยอธิบายให้คนที่แอนตี้การใช้ PhotoShop (PS) ได้มองด้านบวกหรือเห็นประโยชน์ของมันขึ้นบ้าง

ยังช่วยให้คนบางคนที่ไม่แน่ใจเกี่ยวกับการ(แอบ)ใช้ PS ในการตกแต่งภาพถ่าย รู้สึก "มั่นใจ" ขึ้นมาบ้างว่า ... คุณไม่ได้ทำผิด !

จริงๆแล้วอย่างที่คุณพลบอก... การแต่งภาพด้วย PhotoShop หรือโปรแกรมอื่นๆเป็นเพียง "ตัวช่วย" เท่านั้นเอง

มันไม่สามารถจะช่วยให้ภาพคุณดีขึ้นไปได้จนผิดหูผิดตาถ้า "ต้นฉบับ" ที่คุณถ่ายมาโหลยโท่ยสุดๆ !!

ผมว่า... คนที่มาคอมเม้นท์ภาพน้องฟาง ใช้ PhotoShop ไม่เป็น...ฟังธง !!!
ป.ล. ฝาก link นี้ไปให้เค้าอ่านด้วยก็ดีนะครับ คริ...คริ   

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด