กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-1-14 20:04 โดย ARTMAN
คืนเท่าไหร มาวันไหนครับพี่ เห็นเค้าว่ากันว่า ห้ามสู ...
SupperCorn โพสต์เมื่อ 2011-1-14 11:07

ใช่แล้วครับโพด...ใครมาจะพัก "พระนคร-นอนเล่น" คงต้องรู้กฎเกณฑ์เพื่อส่วนรวมเล็กน้อย...ไม่ซีเรียส
ที่นี่...เป็นเขตปลอดบุหรี่ (แต่รู้สึกด้านหน้าจะมีที่จัดไว้ให้นะ)
ที่นี่...ไม่มีโทรทัศน์ (แต่มีเครื่องเล่นแผ่นซีดีสุดเก๋ให้เปิดฟังทุกห้อง)
ที่นี่...บริการอาหารเช้าแบบออแกนิค (ไม่มีเนื้อสัตว์และใช้ธรรมชาติทุกอย่าง)
ที่นี่...ประตูทางเข้าจะปิด 2 ทุ่ม (แต่ถ้ากลับมาดึกๆ บอกพี่ยามฯไว้ก่อนได้)

ส่วนราคาต้องลองแวะเข้าไปดูในเวบไซด์น่ารักๆของโรงแรมดูละกัน...มีหลายราคาครับ
http://www.phranakorn-nornlen.com/

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โว้วน่านอนจริงๆครับพี่อ๊าต.......แล้วเขาให้นอนจริงไหม ...
naihoi โพสต์เมื่อ 2011-1-14 12:55

นอนจริงก็ได้-นอนเล่นก็ได้...เค้าคิดราคาเท่ากันครับนายฮ้อย ฮิฮิ
โรงแรมนี้ "เพ้นท์" กันทุกซอกทุกมุมเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นครัว...ส้วม..ใต้บันได..เพดาน ฯลฯ
ภาพชุดนี้เป็นการไปพักครั้งที่ 2 ถ่ายไว้ประมาณปีกว่าแล้วครับ... ไปครั้งแรกไม่ได้ถ่ายรูปเลย (เพราะไปพักกันสองคน ?)

อยากไปมากครับ  รอชมเลย
sumphano โพสต์เมื่อ 2011-1-14 11:44

งั้นตามเข้าไปดูในห้องที่ผมพักกันเลยนะครับ.......

เป็นงายยยยยย....
เห็นเค้าบอกว่าทุกห้องเพ้นท์สีและตกแ่ต่งไม่เหมือนกันเลยแม้แต่ห้องเดียว ... ห้องที่ผมพักตกแต่งเป็นธีม "ดอกทานตะวัน" ครับ

เงียบ...สงบ....แอร์เย็นฉ่ำ... (วังเวงเหมือนกานนนน โห่ะๆๆๆๆ)
ไม่มีทีวี แต่มีเครื่องเล่นซีดีเพลงเก๋ๆ แปลกๆ (แบบดึงเชือก) อยู่ข้างเสานั้นแหละึครับ... เสียงงี้ใช้ได้เลยครับ !! (น่าขโมยจัง 555)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ป๊าดดดดด..โธ่ะ !! "ห้องน้ำ" ใหญ่พอๆกับห้องนอนเลยวุ้ย..นอนห้องไหนดีเนี่ย ?

วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ ... เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพาขึ้นไปดูบนดาดฟ้าชั้น 3 กัน

เห็นเค้าว่ามาพัก "พระนคร-นอนเล่น" แล้วไม่แวะขึ้นไปดูดาดฟ้า เหมือนมาไม่ถึงเชียวนะ ...ขอบอก !?

เป็นส่วนผสมที่ลงตัวมาครับ  มิกซ์กันได้สุดยอด  ภาพพี่ก็ถ่ายทอดออกมาได้อารมณ์  อยากไปนอนเล่นจริง

ชอบชื่อนี้จัง   "พระนคร  นอนเล่น"

เนใน forwarded mail แต่ของพี่อ๊าตสวยกว่ามาก  แม้สถานที่จะสวยอยู่แล้ว ตามพี่อ๊าตออกตัว
แต่องค์ประกอบและแสง บรรจงดีทีเดียวครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

บรรยากาศ ชิล มากครับ
ถือว่าเป็นการแนะนำที่พักที่น่าสนใจ อีกที่นึงครับ
11 กับ 23 แสงสวยเชียว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-1-15 16:13 โดย แม่มดราตรี

อื้มมมมม....

สวย ๆ เข้าทางแม่มดเลย ชอบอะไรแบบนี้แหละ คลาสสิคมาก ๆ

..

มีโรงแรม "บ้านดินสอ" เคยไปพัก เป็นอีกแห่งที่น่ารักและกิ๊บเก๋มาก ๆ

อยากจะเอามาให้ดูเหมือนกัน...แต่..ไฟล์รูปอยู่ไหนหว่า... 555+

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ชมเพลินเลย
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

มีแบบนี้ด้วยวุ้ยท่านอาร์ต...หาเจอได้ยังงัย....เท่สุดๆอยากไปนอนมั่งจัง...ถ้าได้เข้ากรุงกะเขาคราวหน้า ..สวยจริงๆครับ

ชะอุ๋ย !? มีคนมาชม(โรงแรม)กับเพียบเลย...ขอบคุณทุกคนเลยนะครับๆๆๆ งั้นตามขึ้นไปชมดาดฟ้ากันต่อดีกว่า

(เสียดาย...ภาพล่างนี้เบลออีกแล้ว แสงอย่างสวยเลย เป็นอุทธาหรณ์สอนใจว่าอย่าตื่นเต้นจนมือสั่น และกดมาเผื่อบ้าง...ทีหลังอ่ะ )

จริงๆแล้ว... บนดาดฟ้าของ "พระนคร-นอนเล่น" ก็เหมือนตึกทั่วๆไปแหละครับ

กลับไปยังรายบอร์ด