กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยินดีต้อนรับ ตั้ง กับไก่ สู่บั๊กครับ ....ผมมาทักช้าหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-20 05:30 โดย nopper9

สวัดดีครับ น้องใหม่ล่าสุด
ชื่อ: จุ้ย ครับ
อาชีพ: ช่างภาพ และทำร้าน อินเตอร์เน็ต ครับ

ชื่อล็อกอิน nopper9 นี่ก็มาจาก ชื่อตัวเองที่เพื่อนๆ ชอบเรียกกันว่า นพ ครับ ก็เอามาเติม per ลงไปเพื่อให้ดูยาวขึ้นครับ ส่วนเลข 9 ก็หมายถึงรัชกาลของในหลวงครับ แทนความภักดี ก็ประมาณนี้ครับ

...ผมรู้จักที่นี่ได้ยังไง ก็เช่นหลายๆ คนนะครับ หลงไหลตามคุณแม่มดมาโดยไม่รู้ตัว... ฮ่าๆ อันนี้ล้อเล่นนะครับ ก็พอดีบังเอิญเห็น ใน Facebook ของคุณพ่อหมีอ่ะครับเลยเข้ามาดูก็รู้สึกดีนะครับ ที่นี่ก็มีคนที่คุ้นเคยหลายคนยังคงเกาะกลุ่มกันอย่างเหนียวแน่น และโดยรวมผมคิดว่าถ้าหากจะเข้ามาดูเข้ามาคุย ณ ที่นี่ผมคงไม่ต้องปรับตัวอะไรมากเพราะคุ้ยเคยกับสไตล์หลายๆ คนในที่นี่อยู่แล้ว และส่วนตัวผมก็ชอบมากครับ การที่เราได้เจอกันอีกครั้ง ในสถานที่ใหม่ เป็นอะไรที่แปลกและน่าตื่นเต้นดี มีลุ้นตลอดเวลาว่า จะมีอะไรแปลกใหม่ให้เราได้พบเจอบ้าง ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ส่วนภาพไม่รู้เอาภาพอะไรแนะนำตัวเอาภาพที่ผมถ่ายมาแล้วกันครับเพิ่งทำเสร็จหมาดๆ ไม่ทันเตรียมตัว คนในภาพไม่ใช่ผมนะครับ  ^^

2011-7-20 02:53

catitunk

ยินดีต้อนรับตั้งครับ  ดูภาพตั้งแล้ว เราคงเดินสวนทางกันบ่อยครั้งอยู่ครับ
เจอผมแล้วน่าจะคุ้นเลยครับ ^^

ตั้งแต่ตั้งเข้ามาในบ้าน  ผมว่ามันดูมีชีวิตชีวาขึ้นมากครับ ไม่รู้ว่าคิดไปเองไหม
แต่ผมไม่โกหกใครนะ ยกเว้นแฟน - -"

เป็นคำยืนยันบางอย่างให้กับผมได้อย่างดีครับ  
ขอแค่มีใจ...มันรู้สึกกันได้จริงๆ

KDay1

ผมไปเห็นภาพของเขาที่บ้านแห่งหนึ่ง  เลยตามไปชวนมาจากมัลติพลาย
และก็ขอบคุณที่หลงตามมาจริงๆ...  

ขอบคุณที่ให้เกียรติบ้านแมลงครับ
ไก่กับผมคุยกันไม่มาก  ไม่บ่อย  แต่มาเห็นไก่ออนเฉยๆผมก็รู้สึกดี
แม้จะไม่ได้ทักทายกันทุกครั้ง

....เหมือนเพื่อนบางคน ที่เราไม่ได้คุยกันบ่อย แต่เห็นแล้วสบายใจ  

เช่นเดียวกับตั้ง  การมาถึงของไก่ เป็นสีสันหนึ่งของบ้านแมลง

ขอให้มีความสุขกับการถ่ายภาพครับ

nopper9

เหมือนไกล แต่ใกล้   
nopper9 และผมเดินสวนทางกันตลอดในบ้านหลังเดียวกันกับท่านอื่นๆ
อันที่จริง เขามาเม้นท์งานให้ผมหลายๆกระทู้ ในวันที่ผมยังเป็นคนแปลกหน้า
ลองดูที่กระทู้ "ครั้งแรก" ในห้อง bugs talk ก็ได้ครับ  

สำหรับผม (และหลายๆคน) การเม้นท์กระทู้ มันก้คือการแสดงน้ำใจอย่างหนึ่ง
เมื่อเขาโพสกระทู้ ผมจึงเม้นท์ให้เขาบ้าง  แล้วผมก็พบการปฎิรูป วงการพอร์ทเทรท
....ใช่ครับ กระทู้นั้น nopper9 ถ่ายภาพผู้ชายได้หวาน.....หวานจนผมสยิวกิ้ว  

หากไม่ได้มาเจอ nopper9 ผมก็คงไม่ได้ความรู้หลายๆอย่าง ....และไม่ได้ลองถ่ายพอร์ทเทรทผู้ชาย  ฮา

ที่สำคัญคือ เขาเป็นคนที่คอมเม้นต์งานได้ค่อนข้างตรงไปตรงมาอีกคนหนึ่งทีเดียว
เพียงแต่ยังเป็นช่วง honeymoon period ของเขาอยู่  

ผมเชื่อว่า เขาคงใช้เวลาทำความคุ้นเคย  ทำความรุจักอีกสักระยะ
และปรับขนาดหนัก-เบาของคอมเม้นตืตามบุคลิกบ้านอีกที ตามสไตล์เขาที่เรารู้กันดี  

การมาถึงของ nopper9 ทำให้บ้านคึกคักขึ้นเยอะมาก  
....ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ยินดีต้อนรับคุณ จุ้ย  คราบบบบ

ยินดีต้อนรับทุกคนนะฮาฟฟฟฟ

อยู่กันน้อยหน่อย  อย่าเหงาเน่อ ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ยินดีครับ มีสมาชิกเพิ่มแล้ว

ชื่อผม               is_viwut ได้มาจาก ชื่อเล่นกับชื่อจริงรวมกัน (ชื่ออีสครับ)
เกิด                  สุโขทัย  แต่มาโตที่อุตรดิตถ์  บ้านอยู่ใกล้ๆเทคโนอุตรดิตถ์นี่แหละครับ...
เพื่อนคู่ใจผม      Oly  E30
เป้าหมาย          อยากเที่ยวถ่ายรูปให้ครบทุกจังหวัด  (ฝันเอาไว้ก่อน)
แนวทาง           ชอบรูปแนว Life + Street                  
นิสัย                พูดไม่ค่อยเก่ง  แต่ชอบมองโลกในแง่ดีเสมอ
สุดท้าย            ขอมาพักบ้านบักด้วยสักคน  บ้านที่เงียบสงบแต่อบอุ่น....
2011-11-12 18:53

หวัดดีครับผม^^
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ยินดีต้อนรับครับ คงไม่แนะนำตัว ให้รู้สึกเป็น บวก หรือ ลบ กับบ้าน
ผมคิดว่า ค่อยๆทำความรู้จัก บ้านแมลง กันไป ไม่รีบร้อน...แค่หวังว่า is  อาจจะชอบนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ยินดีต้อนรับ(ด้วยคนครับ) บ้านนี้ถึงจะเหงา แต่ผมชอบเงียบๆ ไม่วุ่นวายดี

ต้องหาโอกาสมาแนะนำตัวบ้างซะแล้ว (ผลาดกระทู้แบบนี้ได้อย่างไร)

ยินดีต้อนรับครับ is แหมเจอแนว life อีกคนแล้ว ว่างๆบ้านบั๊กจัดทัวร์ถ่ายแนวไลฟ์บ้างละ

กลับมาอ่านกระทู้นี้...เหมือนเวลาหยุดนิ่ง...นึกถึงวันวานที่ยังหวานอยู่เสมอ...

3 ปี ที่ผ่านไป มีอะไรเกิดขึ้นมากมาย บางคนอยู่ที่เดิม บางคนรัก บางคนเกลียด บางคนค้นพบตัวเอง พบทางของตนเอง..

เวลามันร้ายจริงๆ...เพราะมันไม่เคยหยุดรอเรา...ได้แต่หันไปยิ้ม...เมื่อหันกลับไปมองมัน แต่กลับไปหามันไม่ได้...

สวัสดีอีกครั้ง โฟโต้บั๊ค....
300 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ชื่อ >>> เขต  คร้าบบบบบบบ
login : puripatk  มาจากชื่อจริงผมเองครับ ภูริพัฒน์
เกี่ยวกับผม >>>> ชิล ง่าย สบาย โกรธยาก หายเร็ว ...  
อยู่ไหนนิ >>>>> เปิดร้านคอมอยู่อุดดิดฮาฟฟฟฟในนามร้าน 1008 ไอที
อาวุธประจำกาย >>> ตอนนี้ยังเป็น นิคอนเบบี้ D5100 อยู่ หวังว่าสักวันฉันจะโตไปเป็นรุ่นไหนที่คอนโทรลมันโปรกว่านี้นะ  เลนส์สุดรักก็ 50mm กับไวด์ 10-24 ของค่านี่แหละ
แนวภาพที่ชอบ >>> ชอบถ่าย คน ถ่ายไลฟ์ สตรีท มากๆ คิดว่านะ  แต่แลนด์สเคป หรือแนวอื่นๆผมก็ไม่ปฏิเสธ ถ่ายได้ครับ ชอบถ่ายภาพ

2013-3-11 17:30

กลับไปยังรายบอร์ด