กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แพงไหม ความรัก?
ขอทุ่มซื้อหมดหน้าตัก ดูซักหน
เอาหัวใจ แลกหัวใจ ใครซักคน
หวังหลุดพ้น คืนเหงา ที่เปล่าดาย

เดินหลงอยู่ในมายา คำว่ารัก
ฝนน้ำตาตกหนักไม่เหือดหาย
ลิ้มเศษเสี้ยวสุขชื่นเผลอลืมตาย
ทุ่มทั้งกาย ก่ายกอดพรอดรำพัน

ร่ำรวยล้นพ้นฟ้า หรือยาจก
สัตว์นรก หรือเทวาบนสวรรค์
เวียนว่ายวน ค้นหาความสำคัญ
สุขชั่วกัลป์ หรือทุกข์นั้น..นิรันดร~✿

Sep 25 2009,

♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลอนเปล่า ไม่ใส่น้ำแข็ง ตื๊ด ๆ ...
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ติ๊ดมากครับ

....ถามว่าความรักแพงไหม
ก็ต้องถามกลับว่าหัวใจแพงไหม ตื๊ดๆๆๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด