กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พูดถึงความฝันแล้ว....

แต่ก่อนผมชอบอยู่คำหนึ่งนะ คงเคยได้ยินกันมาบ้างแล้ว ที่เค้าว่า..... " ฝันให้ไกล...แล้วไปให้ถึง "
ซึ่งผมเอง ก็ "ยึด"คำนี้ไว้เป็นกำลังใจตัวเองมาโดยตลอด

แต่แล้วหลายต่อหลายครั้งชีวิตที่ผ่านมา ผมได้เรียนรู้และรับรู้ว่า ...
บางความฝัน... แม้ผมจะพยายามอย่างสุดความสามารถ ที่ "มนุษย์ถึก" คนหนึ่งบนโลกจะทำได้ มันก็ยังเป็น "ความฝัน" อย่างนั้นอยู่วันยังค่ำ
บางความฝัน... ก็กลายเป็นฝันร้าย..!
บางความฝัน... ก็เลือนลาง ห่างไกลออกไปทุกที...
หลังจากนั้น.... ผมได้ค้นพบว่าคนเราถ้า " ฝันไม่ไกล...ยังไงก็ไปถึง ".... ไปถึงแน่ๆ ไปถึงจริงๆ จะช้าจะเร็วค่อยว่ากันอีกที

ทุกวันนี้.... เชื่อมั้ยครับ ? ว่าความฝัน (ไม่ไกล) ของผม...กลายเป็น "ความจริง" ไปเกือบหมดแล้ว....

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด