กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้ คลี่คลาย และ มุมสบายๆ
ชมภาพ อ่านได้เพลิน  สื่อสารได้ตามจุดประสงค์เจ้าของกระทู้  
ในแง่ภาพถ่าย อาจดูไม่ได้โดดเด่น  เด้งเตะตาอะไรมากมาย
แต่ผมรู้สึกชื่นชมที่นายฮ้อยยังคงรักษาวิญญาณการถ่ายภาพไม่จางหาย
และบอกเล่าเรื่องราวธรรมดาสามัญในชีวิตเป็นภาพถ่ายได้

ในแง่การตกแต่งภาพ  บ่อยครั้ง ผมสังเกตุว่า ภาพนายฮ้อย มีส่วนของ สีดำ black ค่อนข้างเยอะ
ซึ่งผมไม่รู้ว่าเกิดจากการใช้ clarity หรือ การเพิ่มสี black   
ผลของมันคือ นอกจากข้อดี ที่ทำให้ภาพดูคมชัดขึ้น
แต่ก็จะทำให้ รายละเอียดในส่วนมืด ถูกกลืนหายไปเลยดูกระด้างขึ้นด้วย  
พอเป็นกระทู้ภาพเด็กๆ เลยรู้สึกชัดเจนครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด