กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพชุดนี้อาจจะน้อยไปนิดครับ ตอนแรกว่าจะไม่แจ้งคุณ lonely..pentaxi เพราะจะลิ้งค์เกณฑ์การตั้งกระทู้ แต่ก็หายากจังหาอ่านแทบจะไม่เจออาจเป็นเพราะบ้านบักมีกระทู้ผ่านไปเยอะเราเลยค้นหาเกณฑ์ต่างๆกันไม่เจอ  แต่ก็เล่าให้ฟังคร่าวๆครับ

ถ้าเป็นกระทู้ใน Gallery ควรที่จะมีภาพมากว่า 10 ภาพ พร้อมเรื่องราวที่ต้องการนำเสนอ ภาพที่ลงใน Gallery เป็นภาพที่สมาชิก คัดมาแล้วเพื่อนำเสนอให้เพื่อนๆติชม
ดังนั้นประเพณีบ้านบักมักจะเข้ามาวิจารณ์ภาพในห้องนี้ เจ้าของกระทู้ก็จะได้เห็นมุมมองการดูภาพของท่านอื่น ท่านอื่นก็จะได้ดูภาพที่เรานำเสนอ ห้องนี้ก็พร้อมรับแรงกระแทก

ส่วน foto diary เราก็ซิลๆ ไม่ต้องซีเรียสมาก สมาชิกก็ทราบว่าห้องนี้เจ้าของกระทู้ไม่อยากให้วิจารณ์ภาพ การเม้นท์ก็จะเบาลง ติชมเป็นปกติ แต่ถ้าภาพไม่พอก็รวบรวมไว้ก่อนได้ครับ แต่เราก็มี ทักทายวันละภาพ ให้ลงเป็นภาพที่ไม่จำเป็นต้องสร้างเรื่องราวให้เป็นกระทู้ได้ครับ แต่รวมกันเป็นแค่ 1 กระทู้ต่อเดือน

http://www.fotobug.net/forum/thread-2273-1-1.html

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด