กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้คอมเม้นท์คงตามพ่อหมีเลยครับ จุดที่ต้องเสริมคือเรื่องความนิ่งของภาพ ภาพดูมันนิ่งไป แต่ก็ไม่ได้หมายความว่านิ่งแล้วไม่ดีนะครับ ภาพที่มีความนิ่งก็เหมาะกับการใช้งานอีกแบบหนึ่ง อย่างเช่นการถ่ายภาพเพื่อนำไปใช้งานต่อ
แต่ใผุ้ชมอย่างเช่นในเวปบอร์ดก็ต้องการภาพที่สื่ออารมณ์ ภาพที่นิ่งก็เลยดึงอารมณ์ได้น้อย

วิธีแนะนำ ก็น่าจะเป็นการเสริมสิ่งที่เคลื่อนไหวเข้าไปในภาพ อาจเป็นผุ้คน หรืออะไรก็ได้ที่เล่าเรื่องในภาพได้
หรือนิ่งไปก็ออกแนวอลังการอย่าง HDR หรือปรับสีเจ็บๆ แต่ก็อาจหลุดจากธีมเนื้อหาได้ ธีมภาพของคุณ Onepice
ก็ถือลื่นไหลทั้งกระทู้แล้วครับ

ผมชอบภาพนี้ครับ เสริมไม่ให้ภาพนิ่งจนเกินไป

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด