กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมยังทำภาพไม่เสร็จนะครับ   แต่ทะยอยโพสไปเรื่อยๆ
ใครจะเม้นท์ จะปาด  กระทู้นี้ตามสบายนะครับ  ชิลๆเลยครับ  

ประเพณีแห่ช้างบวชนาค ไทยพวนหาดเสี้ยว สุโขทัย
สุดเสียดายไม่ได้ไปช่วงเช้า ดูภาพของเพื่อนๆปีเก่าๆแล้วผมชอบมาก
ถ่ายภาพยังไม่เข้าที่ เข้าทาง (อีกแล้ว) แต่ดีกรีความสนุกมาเต็ม ... ชัตเตอร์ไหลไปเรื่อยเปื่อยไม่ทันได้คิดอะไรเลย
เป็นการถ่ายที่มันส์มากๆ แข้งขาพาจะขยับตลอด
เบสดังตูมๆ น้ำดื่มเย็นๆมีตลอดงาน...
.
.

2015-4-9 09:51
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ดีมากเลยครับ แห่ช้าง...ภาพสวยก็ดีครับ
www.facebook.com/phommarin.bo

จริงๆ แล้วปีนี้ผมก็ว่าจะไปนะครับ เพราะเห็นภาพในกระทู้ปีแล้ว ของหลายๆ ท่านสวยงามมาก แต่ว่า งานผมเยอะมากช่วงก่อนสงกรานต์ ต้องติดตั้งป้ายรณรงค์ และป้ายอื่นๆ อีกมากเลย ถึงต้องไปต่างอำเภออีกต่างหากครับพี่พัน ปีหน้า จะพยายามไปด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ
Hello

ผมเคยทำงานอยู่ รพ. ศรีสัชนาลัย เสียดายตอนนั้นยังไม่ถ่ายรูป  ภาพสวยใสได้บรรยากาศครับ ภาพ 12 ชอบ texture ของละอองน้ำมากเลย ภาพที่ดูเรียบๆไม่แรงเท่าภาพอื่นๆคือ 3 /15 ครับ

เป็นภาพที่สดงามและหลายอารมณ์มากเลยครับพี่ นี่ขนาดอากาศร้อนอบอ้าวนะ ... ว่าแต่ว่า อยากเห็นมุม แบบที่ช่างภาพ ท. เค้าถ่ายจังว่าจะเป็นไง อิอิ
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2015-4-9 19:12

ขอบคุณครับน้าเอ๋
    มันส์จริงๆครับ  ภาพถ่ายเสียก็เยอะนะครับ  น่าจะเป็นงานแรก ที่ผมถ่ายไปเป็นพันใบ
มุมซ้ำๆแหละครับ แต่มือมันกดไปเอง   สนุกแท้ๆ
ปีหน้าลองไปด้วยกันไหมครับ
..
.

2015-4-10 10:04
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เป็นภาพที่สดงามและหลายอารมณ์มากเลยครับพี่ นี่ขนาดอากาศร้อนอบอ้าวนะ ... ว่าแต่ว่า อยากเห็นมุม แบบที่ช่างภาพ ท. เค้าถ่ายจังว่าจะเป็นไง อิอิ
Hello

นับว่าเป็นประเพณีที่น่าชมและควรอนุรักษ์ไว้ ยังอยากไปเก็บภาพในงานนี้เลยน่าจะตื่นตาตื่นใจ ถึงอากาศจะร้อนคงสู้ไม่ถอย
ถ้าร้อนมากก็ลงไปแช่น้ำเย็นๆ ใช้ฟิสอายถ่ายขาช้าง สนุกไม่เบา ....ฮิๆ  ต้องตามกระแสหน่อย
naihoi โพสต์เมื่อ 2015-4-9 13:12

ขอบคุณครับ นายฮ้อย
มีหลบเข้าร่มบ้าง  แต่พอดีไม่มีเหตุการณ์อะไร เลยออกไปสู้แดดต่อ
เรามาสาย เน้นลูกขยันเอาครับ
.
.
.
2015-4-9 14:32

นับว่าเป็นประเพณีที่น่าชมและควรอนุรักษ์ไว้ ยังอยากไปเก็บภาพในงานนี้เลยน่าจะตื่นตาตื่นใจ ถึงอากาศจะร้อนคงสู้ไม่ถอย
ถ้าร้อนมากก็ลงไปแช่น้ำเย็นๆ ใช้ฟิสอายถ่ายขาช้าง สนุกไม่เบา ....ฮิๆ  ต้องตามกระแสหน่อย

รักนะ จุ๊บๆ  บะบุยครับบบบ
.
.
2015-4-9 12:01

ไม่รู้ว่าอายุมากขึ้นเปล่าไม่รู้  
ลงมาข้างล่าง ตำแหน่งผมไม่ได้  ก็ปล่อยวางแล้วครับ
ให้ขึ้นไปอีก ก็เมื่อยแล้ว....

ทริปนี้ผมได้กำไรชีวิตละ  ได้ภาพเป็นบันทึกความทรงจำผมก็ดีใจ
ขอลากันไป ที่ภาพนี้เลยนะครับ  
ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทุกท่าน   ขอบคุณ บี Bobo   โจ๊ก Joke_av หรือ fotochillchill /   และพี่ cefiro ครับ
.
.

2015-4-9 11:52

จุดไฮไลท์นี้ มุมเด็ดๆ ผมไม่มีครับ  อยู่ไกลไปหน่อย
แต่มีเพื่อนๆไปด้วย ก็หายห่วงครับ
.
.
2015-4-9 11:50

ร้อนแท้ะะะะ  ขอไอติมเด็กกิน  ><
.
.
2015-4-9 11:49

บ่าย 3 ช่างภาพก็มารอละ
โชคดี ที่ผมโทรถามโบโบ้  เลย มาถูกที่  มาเจอพี่อู๊ดที่นี่พอดีครับ
.
.
2015-4-9 11:48

สดชื่นๆ เนาะ
.
.
2015-4-9 11:47

ชัตเตอร์มันไหลไปเอง...เพลินจริงๆ...
.
.
2015-4-9 11:44

กลับไปยังรายบอร์ด