กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรียบๆ ง่ายๆ ชิลๆ  แต่ยังคงสวยงาม แสงสวยละมุนละไม
และ process เป็นธรรมชาติดีมาก...

ติงเพียง จุดเล็กๆ คือการคัดภาพ ภาพมุมซ้ำของเรือบนหนอง มากไปนิดหนึ่งครับ
หากคัดออกครึ่งหนึ่งจะกระชับ สวยงาม ขึ้นอีกครับ

ส่วนเกร็ดความรู้ประกอบภาพนั้นทำได้ดีครับ   แต่อยากให้มีภาพ ที่เกี่ยวข้องกับ ตำนาน ผาแดง นางไอ่  หรือพญานาค ติดมาด้วยสัก 1-2 ใบ  เพื่อเป็นจุดเชื่อมโยง ให้ไปด้วยกันได้ดีขึ้นครับ

ขอบคุณกระทู้ดีๆครับ  เยี่ยมเลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด