กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
#บ้านวังแดง อุตรดิตถ์
.
.
ไม่ได้นึกอยากถ่ายภาพมานานมากๆ  ลองๆหยิบกล้องออกไปถึงงาน ราวๆ 11.30  
เขาใกล้เลิกกันละ   
แถมเงอะๆงะๆ ใช้กล้องไม่ค่อยถูกซะงั้น  ชุดนี้ F14 ทุกใบครับ ชัดลึดถึงขีดสุด
อย่าถามเลยว่าทำไม
.
แอดมินแวะมาตรวจงาน  พบว่าผมไม่ได้เช็ดหน้าเลนส์ เลอะมาก อีกข้อหา  
ถึงว่าโฟกัสไม่ค่อยได้    

ชิวๆ นะครับ ถ่ายมาแล้วก็ต้องโพส
ภาพสวยๆไม่มี แต่หัวใจรักการถ่ายภาพ ถูกปลุกให้ตื่นอีกครั้ง
.
.
2014-10-10 15:13
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ไปถึงถนนโล่งมากครับ เพราะเขาเดินเข้าซอยไปเกือบหมดแล้ว  
ผมรีบถ่ายเปรตไว้ก่อนเป็นที่ระลึก กลัวไม่มีให้ถ่ายครับ

2014-10-10 15:16
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

เข้าไป กลางซอย เริ่มๆ คึกคัก  
เสียงเบสดังๆ ใจมันเต้นตูมๆ
.
.

2014-10-10 15:20

ขบวนพักเหนื่อยครับ อากาศร้อนมากครับ และเดินกันมา 3 รอบ ก็หลาย กม.เลย
แถมต้องคึกคัก สร้างสีสันตลอดเวลา ...
.
.

2014-10-10 15:21

รถจะรับบริจาคระหว่างทางครับ โดยมีงบประมาณช่วยสนับสนุน
แต่ละคันต้องพยายามสร้างสีสัน  ดึงดูดมากที่สุด
.
.
2014-10-10 15:27

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

มีขบวนแห่  ผมดูคล้ายๆ กุมารีเลย กดมาแชะหนึ่ง
พอดีทิศอีกทิศจะย้อนแสง  มีผู้ใหญ่อยู่ในเกี้ยวด้วยครับ
.
.
2014-10-10 15:29

งานบันเทิงกับงานบุญ  แยกกันไม่ออกนะครับ
ผมมองว่า เป็นกุศโลบายอย่างหนึ่งให้คนเข้าวัดนะ
.
.
2014-10-10 15:32

เดินไปเดินมา ถึงวัดสะแล้ว
.
.
.
2014-10-10 15:34

ไหนๆ ก็มาแล้ว ผมแวะรับพรด้วยเลยครับ
.
.
2014-10-10 15:35

น่าจะเป็น ชั่วโมงที่ผมถ่ายภาพสนุกที่สุด ในรอบปีน่ะครับ  
เพลงนี่พาแข้งขาขยับอยากแดนซ์ด้วย แต่ผมเต้นไม่เป็น

ผมเจอน้องเขาทุกปี  บางปีเป็นผีบ้าง แต่ปีนี้น้องเขาเป็นนางฟ้าจีน
ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาครับ ลากันที่ภาพนี้เลยครับผม พบกันกระทู้หน้าครับ
.
.
.

2014-10-10 15:36

ได้บรรยากาศอีกแบบนึงเลยครับน้า
พอได้สัมผัสกลิ่นอายสัมพันโนในอดีตขึ้นมานิดนึง
ภาพเล็กก็เข้าท่าหลายใบนะ
ชอบใบนี้ครับ

kandb โพสต์เมื่อ 2014-10-10 17:25

ขอบคุณครับ   ชุดนี้ถ่ายไหลลื่น  แต่ไม่มีภาพอิมแพค เพราะ รีบเก็บให้ทั่วถึงครับ  
ผมเสียดายเพียงเรื่องโฟกัสไม่ค่อยได้เพราะเลนส์เปื้อน ไม่งั้นคงสนุกกว่าเดิมพอควรครับ   

2014-10-17 08:08

ไม่ต้องกังวนมากครับ ดูๆไปแม้แต่มือเก่ายังกังวนเรื่องโพสภาพในบ้านบั๊ก แล้วมือใหม่จะไม่กล้าที่จะโพสหรือ

ชุดนี้อยู่ในช่วงอ่นเครื่องหลังจากห่างหายไปเกือบปี ก็ถือว่าเริ่มต้นได้ดีครับ ถ้าเดินเครื่องสม่ำเสมอผมว่าปั่นยี่น่าจะได้ไปอีกรอบ

ผมชอบภาพนี้ บนซ้ายสุดครับ

naihoi โพสต์เมื่อ 2014-10-12 09:09

ขอบคุณครับบบบ คงไม่ได้เดินเครื่องสม่ำเสมอ แต่จะพยายามครับบบบ

2014-10-17 08:12

กลับไปยังรายบอร์ด