กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ได้มีโอกาสแวะไปชมวัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว จ.เพชรบูรณ์ แบบไม่ได้ตั้งใจ ในวันอากาศร้อนอบอ้าว

พอเข้าไปถึงวัดก็เห็นความอลังการของศิลปะของเศษแก้วและเซรามิก ซึ่งมีความสวยงามวิจิตรมาก

แต่เป็นความโชคร้ายของผม ซึ่ง ไม่ได้เอากล้องใหญ่ไปด้วย แต่... นึกขึ้นได้ว่า

เรายังพอมีกล้องจาก โทรศัพท์ ซัมซุง แกแลคซี่ รุ่น Note 1 อยู่ในกระเป๋า

ด้วยความละเอียด 8 ล้านพิกเซล เลยเก็บภาพมาฝากกัน นิดหน่อยครับ...

ชมกันเลยครับ ชุดนี้ไม่มีบรรยายตามภาพนะครับ เอามาให้ชมล้วนๆ ^ ^

2014-5-13 00:06

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สีของ galaxy นี่แจ่มจังเลย

ขอบคุณครับพี่..ตอนแรกกะว่าไม่ได้เข้าไป พอดีมีเวลาเลยแวะไปหน่อย มีแต่โทรศัพท์ ติดตัวเลยต้องจำเป็นงัดมาใช้ครับ นี่ถ้าได้ Note 3 หรือ S5 คงจะแจ่มมากกว่านี้ครับ เพราะ กล้อง 13 ล้านพิกเซล แต่ตัวเก่านี้แค่ 8 ล้านพิกเซลเอง .. ^ ^
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2014-5-13 09:23

แต่เป็นกระทู้ที่ดีครับ  
เวลาซื้อมือถือ ผมจะได้ คิดเรื่องกล้องด้วยครับ ปกติ ผมไม่ดูเลยครับ
ขอบคุณอีกครั้งคร้าบบ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณครับพี่..ตอนแรกกะว่าไม่ได้เข้าไป พอดีมีเวลาเลยแวะไปหน่อย มีแต่โทรศัพท์ ติดตัวเลยต้องจำเป็นงัดมาใช้ครับ นี่ถ้าได้ Note 3 หรือ S5 คงจะแจ่มมากกว่านี้ครับ เพราะ กล้อง 13 ล้านพิกเซล แต่ตัวเก่านี้แค่ 8 ล้านพิกเซลเอง .. ^ ^
Hello

ว้าวววว สวยงามครับ
ถ้าไม่บอกว่าถ่ายจาก Note ดูแทบไม่ออกเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยงามครับ gooood
วันอาทิตย์ที่ผ่านมา กะว่าจะไปเหมือนกันครับ
แต่เห็นเขาทำทาง ผมเลยไปเดินเล่น พิดโลก แทนครับ

ขอบคุณภาพสวยๆครับบบบบ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อุ๊ย...นี้ภาพจากมือถือหรือเนี๋ย ทำไมแจ่มจัง

ลากันด้วยภาพนี้นะครับ ขอบคุณที่รับชม และข้อเสนอแนะครับ

สวัสดีครับ

2014-5-13 00:26

Hello

2014-5-13 00:25

Hello

2014-5-13 00:24

Hello

2014-5-13 00:23

Hello

2014-5-13 00:23

Hello

2014-5-13 00:22

Hello

2014-5-13 00:20

Hello

2014-5-13 00:19

Hello

กลับไปยังรายบอร์ด