กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพรวม  ผมคิดว่า ทำได้ดีครับ  
เลนส์ Kit 18-105 เป็นเลนส์ที่ดี
สำหรับการเดินทางท่องเที่ยวลักษณะนี้ครับ ถือว่า ถูกงานแล้ว

ภาพสวยใส  เนื้อหาดี  วางองค์ประกอบดี  ควบคุมกล้องดี  

การร process

process ดี สีเป็นธรรมชาติ     
> ระวังในแง่ การพยายามทำไฟล์ใสเนียนในบางภาพ  ทำให้เสียรายละเอียดไปครับ
> หากเป็นไปได้ พยายามคุมโทน ทั้งกระทู้ ให้เป็นภาพเดียวกันก็จะดีมากๆเลยครับ เช่นภาพขาวดำ ,
  เรื่องสีเป็น รสนิยมความชอบส่วนตัวครับ แต่การใช้โนสีเหลือง ในภาพ 18 / 20 ยังไม่ลงตัวนัก(ในความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆ)ครับ

> ภาพ 3  ผมเสนอว่า ลองลบตอไม้มุมล่างซ้าย ออกครับเพราะแย่งสายตาจากพระเอก

การวางองค์ประกอบ

ภาพรวมทำได้ดีครับ   
บางใบ เช่น  15-16  นอกจากภาพซ้ำแล้ว  ยังไม่สมดุลครับ   

ใบที่ไม่ได้กล่าวถึง ผมให้ผ่านหมดครับ จัดว่า ทำได้ดีทีเดียว  เนื้อหาดีครับ อ่านเพลินๆ สบายๆ  ชอบครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด