กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 3# sumphano

ไม่ได้บอกว่าอันไหนปลอม อันไหนแท้ ขออนุญาตเดาตามความเข้าใจ ซ้าย (ฐานสามเหลี่ยม) คือของปลอม ส่วนขวา (ฐานวงกลม) คือของแท้ป่ะคะ?

เห็นแล้วก็น่าสนใจนะคะ ราคาเบา ๆ ดี น่าสนใจมากทีเดียว เหมาะกับการพกพาไปถ่ายรูปแบบชิลด์ ในเมือง

ความสูง - ต่ำ ของขาตั้งกล้องมีผลต่อมุมมองและ Perspective ของภาพมากทีเดียว

ตอบในฐานะคนที่ใช้ขาตั้งหัวแพนรุ่นเก๋ากึ๊ก ไม่สามารถพลิกแพลงอะไรได้มาก สูงก็ไม่สูง กางราบก็ไม่ได้ (มีผลต่อการถ่ายตึกมากทีเดียว ตีฟจากขาตั้งกล้องที่ต่ำกว่าเบี้ยวเละเทะ)

ตัวนี้..น่าสนใจในแง่ถ้าเอามาถ่าย steel life ในบ้าน น่าจะสะดวกดี (หมายถึงสำหรับตัวแม่มดนะ) แต่ไม่แน่ใจว่าจะทานน้ำหนักเลนส์มาโครได้หรือเปล่า

ขอบคุณรีวิวดี ๆ ค่ะ

(ป.ล.อยากเห็นภาพตอนใช้งานที่กำลังแขวนกับราวอยู่น่ะค่ะ)
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขคำผิด ชิล ไม่ใช่ชิลด์ (เผลอมือไปหน่อย ขอโทษค่ะ) ขี้เกียจกด edit ในกระทู้ มันไม่สวยง่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 15# naihoi

อ้าว เหรอคะ ตายจริงแม่มดเชยจัง ขอบคุณมากค่ะพี่นายฮ้อย

กลับไปยังรายบอร์ด