กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ชุดนี้บรรยากาศตอนแสงสีทองกำลังสาดส่อง โทนเลยออกแนวแสงสีทอง

อย่างที่พ่อหมีบอกไปครับ ภาพอาจจะน้อยไปนิด กำลังดูเพลินๆ  หมดแล้ว

แต่ก็โอเคครับ เดี๋ยวรอภาพแถม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เฮียบิ๊กเก็บบรรยากาศมาได้ดีมากๆครับ หมอกสวย น่าไปเที่ยวมาก+ภาพสวยมากครับเฮีย

สวยงามครับบิ๊ก  
ติงเพียง ภาพน้อยมากไปนิดหนึ่งครับ     จริงๆแล้ว ใน fotodiary นั้น  เปิดกว้างมากๆ
ภาพไม่ต้องสวยมว้าก   แต่ ชิลๆ  ก็ถ่ายมาโพสได้  มีสมาชิกเปิดใจดูเช่นกันครับ
และจะได้ร่วมเสพบรรยากาศ ผ่านภาพด้วยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ปางอุ๋งสวยงามมากๆครับ

อากาสหนาวๆ เบียร์เย็นๆ อยู่กับครอบครัว โอ๊ยมีความสุขครับ

ขาดก็แต่ คนรู้ใจ อิอิอิ

ผมจะหาโอกาสกลับไปที่แห่งนี้อีกแน่นอนครับ

จบแล้วคร้าบบบ

ขอบคุณที่ติดตามดูตั้งแต่ต้นจนจบนะครับ

ปิดท้ายด้วยวิวตอนเช้าจากที่พักครับ

เป็นวันกลับพอดีครับ เลยมีโอกาสได้ถ่ายพระอาทิตย์ขึ้นที่นี่

เพราะผมจะเข้าไปเก็บแสงเช้าที่อ่างเก็บน้ำตลอดเวลาที่อยู่ที่นั่นครับ

2014-3-12 19:59

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แวะน้ำตกผาเสื่อด้วย

แต่มาถ่ายน้ำตกนาทีนี้ ผิดคิวไปมั้ย(หมายถึงมาถ่ายตอนหน้าหนาว)

น้ำแห้งมากๆๆๆๆ เส้า

2014-3-12 19:54

ระหว่างอยู่ที่นู่นได้แวะเที่ยวถ้ำปลาครับ ปลาตัวใหญ่มากๆ น้ำใสดีครับ

เค้าว่ามันมีพิษเหมือนปลาปักเป้า เลยไม่มีใครจับกินครับ

2014-3-12 19:51

2014-3-12 19:48

ย้อนแสงไปแล้ว ตามแสงกันบ้างครับ

2014-3-12 19:46

2014-3-12 19:45

ตอบกลับ 3# Bik_Goldberg

ไฮไลท์ของที่นี่ก็คือ อ่างเก็บน้ำหรือชื่อเต็มๆว่า

โครงการพระราชดำริปางอุ๋ง2

คำว่าปางอุ๋งจริงๆแล้วมาจากคำว่า ปางตองครับ

ต้องบอกว่า สวยสมค่ำร่ำลือครับ

2014-3-12 19:42

และแล้วจากการขับรถอันหฤโหด 2264 โค้ง

ก็มาถึงจนได้ครับ ที่พักของผมกับครอบครัว

"ลีไวน์รีสอร์ท บ้านรักไทย"

ขอบอกว่าหนาวมากครับตอนเช้า 8 องศาเซลเซียสถ้วน

2014-3-12 19:37

ระหว่างทางแวะพักทำธุระที่จุดชมวิว ก็อดเอากล้องออกมาจับภาพไม่ได้

มีเด็กชาวเขา2คนวิ่งมาหาครับ พูดไม่ค่อยชัดแต่ก็ฟังรู้เรื่องครับ

"ถ่ายรูปมั้ย? ถ่ายรูปมั้ย? "

ก็จัดไปตามความประสงค์ครับ แชะ ๆ ๆ ๆ

พอผมถ่ายเสร็จปุ๊บ น้องเค้าก็ทวงค่าถ่ายปั๊บ

"ขอเงินหน่อย ? "

ก็ควักค่าขนมจ่ายน้องเค้าไปตามระเบียบครับ

2014-3-12 19:33

กลับไปยังรายบอร์ด