กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ เมื่อประมาณเดือนกุมภาพันธ์ ผมมีโอกาสได้ไปปางอุ๋ง

ซึ่งอยากไปมานานมากกกกพึ่งจะมีโอกาสได้ไป

เลยเก็บภาพมาฝากบ้านบั๊กซะหน่อย ก็เป็นกระทู้แรกของผมในปีนี้เลยครับ

2014-3-12 19:25

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพแถมหลายๆ ใบก็สวยครับ  แสงดีๆ  ชมสบายดีจังครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ จะพยายามนำไปปรับปรุงครับ

ภาพวิวตอนเช้าจากรีสอร์ทกับที่ปางอุ๋ง สวยมากครับ โดยรวมภาพติดสีโทนอุ่นไปนิดนะครับ

ชุดนี้ แสงสวยจริงๆครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ฟินเลยครับ

จบสำหรับก๊อก2แล้วคร้าบ

ขอบคุณที่ติดตามชมรูปนะครับ

ขอบคุณทุกคำชมและคำวิพากย์วิจารณ์ครับ

ผมรับฟังคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้านะครับ

ปิดท้ายกันด้วยภาพนี้นะครับ

ปักปางอุ๋งไว้ในใจได้เลยครับ

เหนื่อยตอนขับรถหน่อย แต่มาถึงแล้วหายเหนื่อยแน่นอนครับ

2014-3-17 20:15

2014-3-17 20:10

พระเอกของที่นี่ครับ น้องหงส์

จะถ่ายให้แหล่มกว่านี้อาจจะต้องใช้ซัก 70-200 mm

เพราะเดินไปใกล้ๆพี่แกก็ว่ายหนี

เดินตาม ก็ว่ายหนีอีก

มีแค่ 17-55 mm เอง เส้า

2014-3-17 20:07

2014-3-17 20:05

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมและคอมเมนท์นะครับ

@Bobo ภาพกลางในภาพเปิดตั้งใจไม่ลงเองคร้าบ

เพราะในภาพเปิดรูปค่อนข้างใหญ่อยู่ครับ

ภาพแถมมาแล้วคร้าบอาจจะไม่เยอะนะครับ

เพราะว่ามีเลนส์ 17-55 mmแค่ตัวเดียว

ความหลากหลายของภาพมันจะน้อยหน่อยครับ

กลัวเดี๋ยวแนวภาพจะซ้ำกันเยอะไปครับ

หมู่บ้านรักไทยครับ

ที่เดียวกับที่พักของผม คนที่นี่พูดจีนหมดครับ

ในร้านอาหารเองยังเปิดเพลงจีนเลยครับ

ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็น จีน ยูนนาน นะ

เรื่องภาพ - คุณภาพไฟล์และการโปรเซสรายละเอียดต่างๆ ทำได้เยี่ยมมากๆ ครับ ไฟล์สวย ใส คมชัด สีสันเข้ากับอารมณ์ภาพ ดูแล้วอบอุ่นเหมือนอย่างที่ตั้งใจ

เรื่องอารมณ์ภาพ - ถ่ายทอดบรรยากาศออกมาได้เยี่ยมมาก สั้นๆ แบบได้ใจความเลยคือ เห็นแล้วอยากเก็บกระเป๋าไปบ้างเลย...

ปล. รอชมภาพแถมอีกสัก 10-20 ใบครับ อิอิ

สวยมากครับพี่ ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปเลย ปางอุ๋ง ...^ ^
Hello

พักรีสอร์ทเลยได้มุมมองที่แปลกกว่าทั่วๆไป
ชอบภาพนี้ครับ อบอุ่น+หนาวๆ

ใบนี้ติดเงาไปนิดๆ

รูปกลางของภาพรวมยังไม่ได้ลงนะครับ

รอภาพแถมจ้าาา

กลับไปยังรายบอร์ด