กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-30 12:08 โดย แม่มดราตรี

ซินเจีย ยู่อี่ ซินนี้ ฮวดไช้ ค่ะพี่ ๆ
.
.
.
เม้นท์สั้น ๆ เลยนะคะ  สวยหลายใบเลย ใบแสงระเบิดชอบมากกก (อิจฉาาา)

ใบเจ้าทุยก็น่ารัก จัดวางองค์ประกอบได้ลงตัว (ทั้ง 2 ใบเลย)
ใบยอดข้าว ก็ชอบค่ะ ให้ความรู้สึกสดชื่นเลย ... แต่ถ้าระดับกล้องอยู่ต่ำกว่านี้อีกนิด พระเอกของภาพจะดูเด่น และลงตัวกว่านี้ค่ะ

โดยรวม องค์ประกอบชอบนะคะ ไม่ชอบแค่ใบ เน้นเนื้อหา (16) จังหวะยังไม่ใช่
10 แข็ง ๆ (ชื่อภาพ)  กับ 11 เข้าวัดเพื่อลับมีด  ... 2 ใบนี้ องค์ประกอบหลวม ๆ ล้น ๆ

จุดตำหนิของกระทู้นี้เด่น ๆ เลย คือ ....โปรเซสหนักมือมากเลยค่ะพี่
ไฟล์เยินเลยล่ะ ขึ้นขอบขาว เม็ดสีขึ้นเกรน รวมทั้งเปิดเงาในส่วนชาโดว์มากไป จนภาพขาดมิดิ
เห็นได้ชัดสุดคือภาพที่ 1 ซึ่งเป็นภาพเปิดกระทู้ด้วย

บางทีไม่จำเป็นต้องเร่งสีมาก หากพอมีแสง + องค์ประกอบลงตัว ภาพก็สวยงามเป็นธรรมชาติมากแล้วค่ะ
สีมาแต่ความใสหาย มันก็ลดทอนความงามลงไปกึ่งหนึ่งเลยนา

.
.
แหมะ ว่าจะเม้นท์นิดเดียว เผลอร่ายยาวอีกแล้ว

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด