กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โดยรวมฟ้าสวยจริงๆครับ
ในแง่บันทึกความทรงจำ  ผมว่าโอเคเลยครับ
ภาพถ่ายที่ทำหน้าที่บันทึกความทรงจำเราไว้ได้ ผมก็ว่างามทั้งนั้น

แต่ผมพยายามมองในแง่ทัศนศิลป์เพื่อให้สมาชิกเดินหน้ากันไปเรื่อยๆนะครับ  
เกือบๆทุกภาพ ผมว่าลงตัวดี ตามสถานการณ์นะครับ

ระยะเลนส์เน้นมุมกว้าง ขาดความหลากหลายนิดหน่อยครับ ทำให้กระทู้ดูนิ่งๆ
แก้ปัญหาได้ด้วยการพกเลนส์นอร์มอลด้วยครับ  ช่วยได้ๆ

ภาพแรก ลงตัวดีครับ

จริงๆภาพที่ 2 ผมก็ชอบเส้นสายด้านล่าง  
เพียงแต่การจัดพื้นที่ภาพไม่ลงตัว  ผมเข้าใจว่า ติดลำโพง (เห็นในภาพที่ 1 )
ทำให้จัดมุมให้ลงตัวยากไปเลย  

3-5 ผมก็ว่าลงตัวดีนะครับ

ภาพที่ 6-7  ภาพเน้นขบวนน้อยไปนิดหนึ่งครับ  ผมเข้าใจว่าขบวนเล็กมากๆ
และเดินกันเรียบๆ ง่ายๆ  ซึ่งตรงนี้ หากมีเลนส์ นอร์มอล หรือเทเล จะช่วยได้มากครับ

ภาพปิด เป็นภาพขาวดำ ในแง่การทำกระทู้ ผมสังเกตุว่า ภาพ โทนสีต่างกัน นั้นมีแทรกในกระทู้ได้ครับ
หากจำนวนภาพในกระทู้มีมากพอ  แต่หากภาพมีไม่มากนัก อาจทำให้อารมณ์การชมกระโดดนิดๆ ครับ

โดยรวม ผมว่าทำได้ดีครับ  เห็นพัฒนาการ{:5_122:}

ถ่ายงานแบบนี้ ผมว่ายากจริงๆครับ     
พบกันกระทู้หน้า + อย่าหยุดยั้งครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด