กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีพี่ ๆ ชาว fotobug ทุกท่านครับ นาน ๆ ทีจะได้มีโอกาส มาเยี่ยมเยือนสักครั้งครับ

ช่วงนี้ มรสุมเข้าเป็นพัก ๆ บวกกับฤดูหนาวที่เข้ามา ทำให้เมฆและท้องฟ้ายามเย็นเห็นสวยงามแปลกตาเลยครับ
วันนี้เป็นวันดีอีกวันครับ ที่ได้มีโอกาสเก็บฟ้างาม ๆ ครับ

ประจวบเหมาะกับวันนี้เป็นวันประเพณีลอยกระทง ผมและสมาชิกในครอบครัว ก็ไม่พลาดที่จะต้องไปลอยกระทงกับเค้าเหมือนกันครับ
ปีที่แล้ว ลอยที่ดับเพลิงครับ แต่ที่จอดรถต้องบอกว่า หาแทบไม่เจอเลย ปีนี้หนีความวุ่นวายมาข้างนอกดีกว่าครับ

ปีนี้เป็นปีแรกที่ไป(แอบดู)งานลอยกระทง ที่ศูนย์แข่งขันเรือยาว เสาไห้ครับ

2013-11-21 15:35

อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอนไปถึงที่นั่น ฟ้างามมาก ๆ ครับ แต่ยังหาฉากหน้าเด่น ๆ ไม่เจอ ...งานก็ยังไม่เริ่ม ...หันซ้ายทีขวาที เอามันตรงนี้หละครับ

2013-11-21 15:39

อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

บรรยากาศโดยรอบก่อนพิธีลอยกระทงของที่นี่จะเริ่มครับ นั่งไปนั่งมาชักเพลินครับ ชิว ๆ เว่อร์

2013-11-21 15:40

สมาชิกเริ่มบ่นหิวกันแล้ว เผลอแปปเดี๋ยว เสบียงเต็มปากกันหมด

2013-11-21 15:46

หน้าทางเข้า ศูนย์แข่งขันเรือยาวประเพณี เทศบาลตำบลเสาไห้ ก่อนพิธีเริ่มครับ ค่อนข้างเงียบเหงา จุงเบย

2013-11-21 15:47

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

รอไม่กี่อึดใจครับ ขบวนลอยกระทงมากันแล้วววว...  ชุมชนที่นี่ จัดพิธีดูเรียบง่าย อบอุ่น และแฝงไปด้วยเสน่ห์อย่างบอกไม่ถูกครับ

2013-11-21 15:49

ขบวน...

2013-11-21 15:51

พอขบวนลอยกระทงแห่มา คนก็เริ่มพลุกพล่านครับ ผมเลยหนีมาเก็บภาพ ริมแม่น้ำแทนครับ

2013-11-21 15:52

ณ ตอนนี้เริ่มมีคนมาลอยกระทงกันบ้างแล้วครับ (แอบเก็บภาพซะหน่อย)  …..ถึงเวลาสักทีครับที่ผมต้องขอตัวไปลอยกระทงบ้างครับ

2013-11-21 15:56

วันนี้และโอกาสนี้ต้องขอลา (ทริปแอบดู) ประเพณีลอยกระทง ที่เสาไห้ไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ ขอย้ายที่ลอยกระทงก่อนครับ แล้วเจอกันในอีกไม่ช้าครับ สวัสดีครับ

2013-11-21 16:02

โอ้ววว ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านคร๊าาบ ขอบคุณเทคนิค แนวทาง มุมมองคร๊าาบ ^^ คราวหน้านำมาใช้ให้มากกว่านี้ครับ เดี๋ยวต้องไปดูดวิชาจากนายฮ้อยเพิ่มครับ ขอบคุณอีกครั้งคร๊าาบ

กลับไปยังรายบอร์ด