กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพเปิด ทำได้ โอเคเลยนะ  

ภาพสอง  เข้าใจเจตนาแต่พระเอก (นางเอก) แรงดึงดูดไม่มาก ทำให้ภาพขาดความน่าสนใจไปมากเลยครับ

ภาพที่ 6  ระยะเลนส์ อาจกว้างไปนิด แต่ภาพดูดีมีเรื่องราวดีครับ   

ส่วนของน้ำตก  ทำได้ประคองตัวรักษามาตรฐานการถ่ายภาพไว้ แต่ไม่โดดเด่นนักในแง่ landscape     
นอกจากปัจจัยอื่นๆ เช่น เวลา สถานที่ แล้ว
ก็คงเพราะ  พวกเรา (ผม + นายฮ้อย) ออกรอบกับภาพแนวนี้ไม่บ่อย  ซึ่งมันจะดีขึ้นเรื่อยๆเอง
ในครั้งที่ 2-3-4  เป็นเรื่องปกติครับ     

keep walking ครับ ลูกขยันดีจริงๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด