กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของ มาร์ท ผมชอบเกือบหมดครับ  ทำได้ดีจริงๆ
มีจุดเด่นการวางภาพของขาแลนด์สเคป ที่นำมาปรับใช้ได้ดีเลยครับ

เป็นพิเศษ ก็เป็น
2/ อลังการมาก ใช้ wide ได้ดี  ตามแบบฉบับ ของขาแลนด์
3/ เช่นเดียวกับ 1 ครับ
9/ เด็กรดน้ำ ประทับใจครับ
15/ ลุงเกาะชายผ้าเหลือง impact มากครับ  งดงาม
และ ชอบอีกหลายๆ ใบ เช่น 4/13/14

ส่วนใบอื่นๆ ก็ทำได้ดีครับ
ติงเบาๆก็เพียง  
ใบที่ 10 บรรยายถึงลุงเก็บขวดจำนวนมาก  แต่ในภาพขวดไม่เด่นครับ
ใบที่ 12 ภาพติดฟ้า ค่อนข้างมาก  ทำให้กระโดดจากใบอื่นครับ

โดยรวม เยี่ยมมาก ข้อตินี่ถือว่าน้อยมากๆ เมื่อเทียบกับความยอดเยี่ยมของผลงาน

แจ่มเลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ของนายฮ้อย

ถ่ายทอดมาอีกมิติหนึ่ง ที่แตกต่างกัน  ใบที่ผมชอบ  อาจไม่ค่อยเหมือนใครนัก

ชุดนี้ นายฮ้อย มีความเป็น documentary  หลายใบ  

ไม่รู้ว่าเราเคยคุยกันหรือเปล่าครับว่า กรอบความคิดของคนดูภาพแบบเราๆ  
ยังไม่หลุดจาก เรื่องความงามทัศนศิลป์ไปได้   

การถ่าย documentary เลยเป็นเรื่องที่ยากจริงๆครับ

ใบเปิด นี่ชอบแน่นอน
16 โอเคครับ  ซ้ำกับ 22 ต้องเลือก 1 ใบ
17 ดอกเข้าพรรษา / ได้สาระ ความรู้  ภาพมีความหมาย ผมชอบครับ
คนแก่กำดอกไม้เหนียวแน่น  แต่มุมยังไม่เด็ดขาดนักเท่านั้นครับ

ใบที่ 23 ผู้นำขบวน  / แจ่มเลย ผมชอบอีกแล้ว  แอบอยากให้เข้าไปถ่ายจากในรถผ่านกระจกหน้ามากขึ้นอีกนิด แฮ่  แต่แจ่มแล้วครับ

26 รอยพระพุทธบาท /   มุมดีครับ  

27 ปิดทอง  / impact สำหรับผมนะ  ผมชอบใบนี้ที่สุดใน set ครับ

28-29 นี่ มุขเดียวเรารู้อยู่ แต่อย่าโพสติดกันครับ

32 ตะกร้อครับ  / แหม่  ไม่เกี่ยวกับงาน  ไม่นับคะแนนนะ แต่จังหวะดีจริงๆครับ

ใบอื่นๆ ก็ชอบครับ เช่นคุณน้าชูกล้อง  

ทำได้ดีครับนายฮ้อย  เยี่ยมไปเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

โจ้ peezaar

34 / เปิดได้น่าสนใจเลยครับ
40 / เก็บเหตุการณ์ได้ดีครับ
42 สวย หล่่อ /  นำเสนอได้ดีครับ เนียนๆไปได้กลมกลืนครับ
43 เณรน้อย   เก็บเหตุการณ์มาได้ดีครับ

ผมว่า รอบนี้ โจ้ได้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปเต็มๆเลยครับ
เชื่อได้เลยว่า  จะดีขึ้นไปเรื่อยๆครับ เพราะ งานแบบนี้ ถ่ายยากจริงๆครับ

สำหรับการออกรอบแรก ผมถือว่าทำได้ดีแล้วครับ

สำหรับ นายฮ้อย

ผมลืมบอกว่า
1. หลายๆใบ  ทำได้เกือบดีครับ ต้องกล้าทำ มากขึ้นอีก จะได้ภาพที่เด็ดขาดขึ้นครับ
2. ภาพซ้ำ ไม่น่าโพสติดกัน  หรือ น่าจะหยิบมา 1 ใบครับ

===========================

ขอบคุณ กระทู้ดีๆ จากทั้งสามท่านครับ

กลับไปยังรายบอร์ด