กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ปัญหาไฟล์ภาพ จากการดัน iso แม้แต่กล้องผมบางทีก็เป็นนะครับ แต่โดยส่วนใหญ่ที่ผมแก้ปัญหาตรงจุดนี้คือ ใช้เลนส์ fix เปิดรูรับแสงให้กว้าง อาจจะต้องใช้โหมด M หรือ TV  แล้วก็ ISO auto แต่ของผมใช้ไม่เกิน 3200 นะครับ เนื่องจากประสบการณ์เดินตลาดกลางคืนในคราวก่อน ดัน iso 10000 ตลอดเซ็ท แล้วใช้โปรแกรมลดน๊อยซ์ในตัวกล้อง ภาพออกมาดูเป็นวุ้นๆ ชอบกล
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด