กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยอดเยี่ยมครับ สวยงามหลายภาพมากๆ  ทำได้ดีครับ

เรื่องสี และ การ process นั้นจะค่อยๆลงตัวไปเองครับ
แม้แต่รสนิยมของผมเอง ก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆตามเวลาครับ

ระวังเรื่องการ usm / ทำให้ภาพคม  แม้ว่าเราอาจทำตามขั้นตอนปกติ
แต่พอเป็น ใบไม้ / หรือ  วัตถุที่ตัดกับท้องฟ้า  อาจทำให้ขึ้นขอบขาวครับ
เหมือนๆว่าเราทำมากไป  ตรงนี้ต้องระวังนิดนึงครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ  sumphano
ขอบคุณครับ จะพยายามปรับปรุงครับ
เรื่อง ...
Bik_Goldberg โพสต์เมื่อ 2013-6-17 08:58

กดปุ่ม "แก้ไข" ที่อยู่ด้านล่างของโพส   แล้ว ติ๊ก ลบ  มุมบนขวาครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด