กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมดูแล้วนะชุดนี้ถ่ายมาดีแล้วครับ แต่ Process ต้องแก้ไข คือ สีไม่เป็นธรรมชาติ ดูได้จากภาพช่วงท้ายๆสีมันเปลี่ยนไป (สีม่วง สีเขียว และสีต่างๆ) จริงอยู่อาจจะแล้วรสนิยม แต่มันแปลกไปนิดครับ

และอีกอย่างเรื่องการย่อภาพต้องปรับใหม่ครับ เอา USM ไม่ต้องหนักมือ.....เห็นพ่อหมีเคยบอกนะว่าเราสามารถเลือกจุด USM ได้โดยการใช้เทคนิคของ Layer mask ลองใช้ดูครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด