กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตามเม้นท์แรกครับ

เสริมว่า นอกจากถูกเวลาแล้ว  อาจต้องพยายามพาตัวเองไปให้ถูกที่ด้วย
มุมที่ถ่ายอยู่ (หลังบ้าน) ผมดูแล้ว น่าจะจัดองค์ประกอบไม่ง่ายนัก เพราะจำกัดด้วยความชินตาตัวเองด้วย  
อยู่สีลม ลองเริ่มที่ มุมมหาชนก่อนก็อาจเป็นทางเลือกที่ดีครับ
มุมมหาชน ถ่ายให้สวย ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ
ระหว่างนั้นเราก็จะได้เรียนรู้เรื่ององค์ประกอบทางศิลป์ไปด้วย

ผมมั่นใจว่า คุณโอเล่ใช้เวลาไม่นานครับ
มีทรัพยากรณ์ที่ดีอยู่ใกล้ๆตัว  

เดินไปด้วยกันครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด