กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
นางแบบ กิติมศักดิ์ คนเดิมครับ 555 ชุดนี้ถ่ายแถวๆ ข้างทางที่ไม่ค่อยมีรถวิ่งครับ บึงกะโล่...
ลองเลนส์ใหม่เพิ่งถอยมาเมื่อวันเสาร์นี้ครับเป็น เทเล Tamron 70-300 VC 5555 หนักเอาการ
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ชุดนี้เห่อ ของใหม่เล่นซะม้วนเดียวไม่เปลี่ยนเลนส์เลย ^ ^
Hello

ภาพอาจไม่ค่อยคมเท่าไร เพราะเล่นซะเต็มเนี่ยวเลยครับ 300 mm. สุดๆ
Hello

เห็นส่วนมากเค้าถ่าย พอทเทรด มักจะใช้เลนส์เทเล ... ที่แท้มันสนุกอย่างนี้นี่เอง ละลายก็ได้ใจเลย
Hello

นางแบบก็ใส่เต็มๆ เลยเพราะอยู่ไกลกัน เลยไม่ค่อยเขินเท่าไร...อิอิ (จริงแล้วก็ไม่เขินอยู่แล้วมั้ง)
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อากาศอบอ้าว..และมีกลิ่นโคลนที่เค้ากำลังไถนาด้วย ... สุดยอดครับ ...( เหม็น ) แต่ก็ทน ฮา...ฮา
Hello

บางครั้งมุมมันก็ยังแปลก ๆ สำหรับเทเล เพราะไม่ค่อยได้ใช้ถ่ายพอทเทรดเลย คงต้องศึกษาและลักจำอีกมากเลย
Hello

เอาสีแดงมาสาดหลังหน่อย จะได้สดใส
Hello

เริ่มจะเมื่อยละครับ อิอิ
Hello

ภาพสุดท้ายละครับ นางแบบง่วงนอน อิอิ แนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ.....
Hello

ขอบคุณมากครับพี่นายฮ้อย .. เสียดายบ้านเราไกลกัน อิอิ ไม่งั้นชวนไปถ่ายด้วยเลย ฮ่า ฮ่า
Hello

ขอบคุณครับพี่พัน ผมลืมนึกช็อทหัวเราะไปเลย มันจะทำให้ภาพมีอารมณ์ขึ้นมาและสดใส.. อืม คราวหน้าต้องลองหน่อยครับพี่..
Hello

ขอบคุณครับคุณชัย ถ้าอยากลอง ระยะ 300 คุณชัยก็เอา ระยะ 200 F 2.8 มาแลกกันก็ได้ครับ อิอิ.....
...เดี๋ยวต่อไปคงต้องลองแบบคุณชัยแนะนำหน่อย เพราะบางครั้งเราไปถ่ายคนเดียวมันก็คิดอะไรไม่ออกเหมือนกัน ...หรือเค้าเรียกว่าตื่นสนาม...อะไรประมาณนั้นครับ
Hello

ตอบกลับ 17# kandb

ขอบคุณมากครับพี่ ถ้าได้ 6D คงจะดีกว่านี้ อิอิ...
Hello

ใช้กล้องของอะไรครับ สวยจัง
greenfreeze โพสต์เมื่อ 2013-5-16 16:09

canon 60D ครับ
Hello

กลับไปยังรายบอร์ด